Hồ sơ đăng ký giảm trừ gia cảnh

• Thread starter cocman
  • Ngày gửi
C

cocman

Sơ cấp
29/1/10
13
0
1
TP.HCM
Các bạn ơi cho mình hỏi chút:
Mình đang làm hồ sơ đăng ký giảm trừ gia cảnh cho nhân viên trong công ty năm 2010. Theo TT62 thì ghi là:
Cách 1: Chỉ cần Tờ khai đăng ký người phụ thuộc theo mẫu số 16/ĐK-TNCN kèm theo Thông tư số 84/2008/TT-BTC có xác nhận của Thủ trưởng đơn vị vào bên phải tờ khai. Thủ trưởng đơn vị chỉ chịu trách nhiệm đối với các nội dung sau: họ tên người phụ thuộc, năm sinh và quan hệ với đối tượng nộp thuế; các nội dung khác, đối tượng nộp thuế tự khai và chịu trách nhiệm.
Vậy là mình chỉ đưa cho mọi người khai vào tờ khai 16/ĐK-TNCN thôi rùi in kèm TT84 mang đi nộp hả chứ không phải kèm bản sao hộ khẩu hay giấy khai sinh, ... nữa đúng không các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Mình đang làm hồ sơ đăng ký giảm trừ gia cảnh cho nhân viên trong công ty năm 2010. Theo TT62 thì ghi là:
Cách 1: Chỉ cần Tờ khai đăng ký người phụ thuộc theo mẫu số 16/ĐK-TNCN kèm theo Thông tư số 84/2008/TT-BTC có xác nhận của Thủ trưởng đơn vị vào bên phải tờ khai. Thủ trưởng đơn vị chỉ chịu trách nhiệm đối với các nội dung sau: họ tên người phụ thuộc, năm sinh và quan hệ với đối tượng nộp thuế; các nội dung khác, đối tượng nộp thuế tự khai và chịu trách nhiệm.
Vậy là mình chỉ đưa cho mọi người khai vào tờ khai 16/ĐK-TNCN thôi rùi in kèm TT84 mang đi nộp hả chứ không phải kèm bản sao hộ khẩu hay giấy khai sinh, ... nữa đúng không các bạn.

Còn 2 bảng kê nữa bạn ạ. Một là Danh sach những cá nhân nộp tờ khai đăng ký giảm trừ gia cảnh, hai là Bảng kê các hồ sơ chưng minh phụ thuộc nộp kèm theo tờ khai 16 của cá nhân. Giờ này ko ở CQ nên mình ko có mẫu gởi cho bạn tham khảo.

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Còn 2 bảng kê nữa bạn ạ. Một là Danh sach những cá nhân nộp tờ khai đăng ký giảm trừ gia cảnh, hai là Bảng kê các hồ sơ chưng minh phụ thuộc nộp kèm theo tờ khai 16 của cá nhân. Giờ này ko ở CQ nên mình ko có mẫu gởi cho bạn tham khảo.

Sửa lần cuối:
B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Hai biểu mẫu là lần đầu tiên khi đi đăng ký GTGC cho NV cty - cục thuế HCM đã cho mình- nhưng ko biết tại sao mình ko upload file lên được- đã tải file được file- nhấn phím chuyển rồi mà khi xem câu trả lới thì ko có. Nếu COCMAN cần thì cho mình đ/c mail mình sẽ gởi cho.

Sửa lần cuối:
nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng

Đúng rồi đấy nhưng phải kèm sổ hộ khẩu nữa bạn a.

N

nguyenthuminh2010

Sơ cấp
10/11/10
5
0
0
hai duong
@ BE CHI: có thể gửi cho em mẫu tham khảo đó đc ko ạ, em cũng đang cần tới nó mà, gửi qua mail cho em vs nha thuminh411988@gmail.com

@ BE CHI: có thể gửi cho em mẫu tham khảo đó đc ko ạ, em cũng đang cần tới nó mà, gửi qua mail cho em vs nha

thuminh411988@gmail.com

Sửa lần cuối:
N

ndt1349

Guest
8/6/08
1
0
0
Tp. HCM
Mình cũng đang cần mấy mẫu này. BE CHI có thể làm ơn gửi giúp mình qua email được không? Mình cám ơn nhiều lắm.

Đc email: thuy92001jp@yahoo.co.jp

A

Axuay

Guest
19/1/11
1
0
0
ha noi
Bạn gửi cho mình với . Mail của mình là thuynt@ducquang.vn
à thêm nữa, bên mình có 1 nhân viên, ngày trước đăng ký 1 bà nội + 1 con nhỏ
Tháng 11/2010 bà nội mất.
Tháng 10/2010 có thêm 1 con nữa
Mình phải làm những thủ tục gì để bơts 1 ng và thêm 1 ng phụ thuộc
Mình cảm ơn các bạn nhiều

N

nhathong

Sơ cấp
26/8/08
5
0
1
42
ha noi
Làm ơn gửi cho em mẫu với. Em cũng đang cần đăng ký giảm trừ gia cảnh. Địa chỉ mail em là: hoangkim4@yahoo.com. Em xin cảm ơn các bác nhiều nhiều

F

fanfanfan

Guest
24/8/10
3
0
0
Đồng Nai
Pro nào có mẫu post lên cho pa` con tham khảo vs. Thủ tục là chỉ cần điền vô 2 mẫu này kèm theo HK photo rồi mang lên cơ quan thuế nộp thôi phải k?

C

cutamthat

Guest
24/2/11
4
0
0
36
ha nam
Bé Chi ơi Mình cũng cần quá gửi cho mình với mình đang cần rất gấp : Mail của mình là hanh_pl8@yahoo.com.vn Cám ơn Nhiều Nha

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
Đăng ký giảm trừ gia cảnh chỉ cần mẫu 16/ĐK-TNCN, có xác nhận của thủ trưởng đơn vị. Không cần nộp hồ sơ hay bảng kê gì đâu bạn ạ. Hồ sơ chứng minh người phụ thuộc như sổ hộ khẩu, giấy khai sinh chỉ lưu ở công ty thôi.

G

giang diep

Trung cấp
2/7/10
56
0
0
38
Hà nội
Hai biểu mẫu là lần đầu tiên khi đi đăng ký GTGC cho NV cty - cục thuế HCM đã cho mình- nhưng ko biết tại sao mình ko upload file lên được- đã tải file được file- nhấn phím chuyển rồi mà khi xem câu trả lới thì ko có. Nếu COCMAN cần thì cho mình đ/c mail mình sẽ gởi cho.

mình cũng đang cần bạn gửi cho mình với nhé, mail của mình là: honggiang188@gmail.com

H

hadieu

Trung cấp
24/9/09
188
1
18
Phú Thọ - Hà Nội
Đăng ký giảm trừ gia cảnh chỉ cần mẫu 16/ĐK-TNCN, có xác nhận của thủ trưởng đơn vị. Không cần nộp hồ sơ hay bảng kê gì đâu bạn ạ. Hồ sơ chứng minh người phụ thuộc như sổ hộ khẩu, giấy khai sinh chỉ lưu ở công ty thôi.
Bạn chieu8283 nói đúng đấy, chỉ cần mẫu 16/ĐK-TNCN, có xác nhận của thủ trưởng thôi

Bạn gửi cho mình với . Mail của mình là thuynt@ducquang.vn
à thêm nữa, bên mình có 1 nhân viên, ngày trước đăng ký 1 bà nội + 1 con nhỏ
Tháng 11/2010 bà nội mất.
Tháng 10/2010 có thêm 1 con nữa
Mình phải làm những thủ tục gì để bơts 1 ng và thêm 1 ng phụ thuộc
Mình cảm ơn các bạn nhiều
Bạn chỉ cần khai vào mẫu 16/DK-TNCN tên người giảm trừ, quan trọng nhất là 2 ô cuối đó là thời gian tính giảm trừ và thời điểm kết thúc

Y

yellowroses

Guest
BE CHI :
t cũng đang bắt đầu tạo MST TNCN cho thành viên trong công ty, các anh chị cũng có gia đình, Bạn có thể gửi cho mình mẫu với nhé. những mẫu liên quan lun thì T càng thanks nhìu. hiii
thật sự thì T tham khảo nhiều nhưng làm chính xác như thế nào thì T còn chưa biết nữa.
Send mail T nhé : bamboo.le89@gmail.com
thanks bạn nhiều nhé

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội
Mình vừa đi nộp danh sách đăng ký người phụ thuộc cho công ty.
Hồ sơ của mình gồm:
1. Danh sách những người đăng ký người phụ thuộc.
2. Làm mẫu 16/ĐK-TNCN, cho từng người kèm theo chứng từ kẹp cùng (giấy khai sinh bản sao và hộ khẩu phô tô công chứng) mỗi người làm hai bản, bản gốc thì mình mang về, còn bản phô tô (các chứng từ) thì thuế thu lại. Chú ý là mẫu 16/ĐK-TNCN làm mỗi người 2 tờ và chỉ cần chữ ký của người đăng ký người phụ thuộc là được.
Đó là kinh nghiệm mình vừa đi nộp về, mình thuộc Cục Thuế Hà Nội quản lý.

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
BE CHI :
t cũng đang bắt đầu tạo MST TNCN cho thành viên trong công ty, các anh chị cũng có gia đình, Bạn có thể gửi cho mình mẫu với nhé. những mẫu liên quan lun thì T càng thanks nhìu. hiii
thật sự thì T tham khảo nhiều nhưng làm chính xác như thế nào thì T còn chưa biết nữa.
Send mail T nhé : bamboo.le89@gmail.com
thanks bạn nhiều nhé

uhm.. bạn tải phần mềm TNCN 2.2 . cài đặt vào máy tính của bạn. ( Thôi! để tớ gửi mail file phần mềm cho bạn) check mail nhé!:1luvu:
sau đó nhập danh sách thành viên trong công ty. kết xuất sang file exl. rồi in ra làm 2 bản.( Xếp ký đóng dấu) trình lên CC thuế ( Thuế ktra đóng dấu và trả lại cho bạn 1 bản) kèm giấy hẹn ngày lên lấy MST TNCN cho cty.
. khi đi nhớ chép file exl kết xuất danh sách MST TNCN mang di theo nhé bạn.
Tớ thuộc Chi cục Thuế Quận Tân Bình!! đã làm xong khoản này. có ji cần cứ liên lạc cho tớ.. giúp bạn nhiệt tình. email của tớ: tranviet1987@gmail.com!
Thân!!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA