Hàng năm vẫn dư có 334 giải quyết thế nào

• Thread starter quyenkt06
  • Ngày gửi
Q

quyenkt06

Guest
6/3/10
6
0
0
bacninh
Chào các bạn mình mới nhận báo cáo tài chính nên còn nhiều bỡ ngỡ. Mình có vấn đề này mong các bạn chỉ giúp, báo cáo tài chính các năm trước của kt trước làm mình thấy khoản 334 vẫn còn dư có cuối kỳ mà năm nào cũng còn như vậy. Vừa rồi làm báo cáo gấp quá mình cũng ko biết phảỉ làm thế nào nên cũng để theo như các năm trước. NĂm nay mình muốn sửa lại thì mình phải làm thế nào. Mong các bạn júp đỡ mình với, cảm ơn mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Chào các bạn mình mới nhận báo cáo tài chính nên còn nhiều bỡ ngỡ. Mình có vấn đề này mong các bạn chỉ giúp, báo cáo tài chính các năm trước của kt trước làm mình thấy khoản 334 vẫn còn dư có cuối kỳ mà năm nào cũng còn như vậy. Vừa rồi làm báo cáo gấp quá mình cũng ko biết phảỉ làm thế nào nên cũng để theo như các năm trước. NĂm nay mình muốn sửa lại thì mình phải làm thế nào. Mong các bạn júp đỡ mình với, cảm ơn mọi người nhiều.
TK 334 dư Có là chuyện bình thường mà bạn. Số dư Có 334 phản ảnh số tiền còn phải trả cho người lao động ở thời điểm đầu kỳ (do cuối kỳ trước chưa tính kịp các khoản phải trả cho người lao động).

Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Chưa trả kịp thì tính toán ktra rồi trả cho người lao động hoặc các khoản bảo hiểm trừ vào lương người lao động trừ luôn khi phát lương nhưng chưa k/c sang 338. Ktra lại chi tiết quá trình trích lương, trả lượng để ra nguyên nhân dư Có thì mới giải quyết hết được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA