Dùng séc hay dùng giấy lĩnh tiền mặt để rút tiền?

• Thread starter minhnguyenthi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

minhnguyenthi

Guest
29/7/08
2
0
0
48
govap
Chào các bạn! Cho mình hỏi tí chứng từ doanh nghiệp rút tiền mặt tại ngân hàng dùng sec rút tiền mặt hay là giấy lĩnh tiền mặt, cả hai loại chứng từ này đều có đầy đủ tính chất hợp lệ, hợp pháp: tên người rút tiền, chữ ký kế toán trưởng, chữ ký chù tài khoản và dấu đã dăng ký với ngân hàng. Ngân hàng mình đang giao dịch không chấp nhận giao dịch tiền mặt bằng giấy lĩnh tiền, vậy thì cái nào đúng hả các bạn. Giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

senhongmuaha

Sơ cấp
11/11/09
29
0
0
Hung Yen city
Chào các bạn! Cho mình hỏi tí chứng từ doanh nghiệp rút tiền mặt tại ngân hàng dùng sec rút tiền mặt hay là giấy lĩnh tiền mặt, cả hai loại chứng từ này đều có đầy đủ tính chất hợp lệ, hợp pháp: tên người rút tiền, chữ ký kế toán trưởng, chữ ký chù tài khoản và dấu đã dăng ký với ngân hàng. Ngân hàng mình đang giao dịch không chấp nhận giao dịch tiền mặt bằng giấy lĩnh tiền, vậy thì cái nào đúng hả các bạn. Giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhé!

Dùng séc bạn nhé. Bây giờ không dùng giấy lĩnh tiền mặt nữa rồi bạn ạh.
Thân!:1nono:

P

paris09

Sơ cấp
13/5/09
9
0
0
Hà Nội
Tùy từng ngân hàng. Công ty mình mở Tk tại BIDV được các bạn ấy bảo dùng giấy lĩnh tiền mặt an toàn hơn séc. Họ chấp nhận cả 2 loại

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Tùy từng ngân hàng. Công ty mình mở Tk tại BIDV được các bạn ấy bảo dùng giấy lĩnh tiền mặt an toàn hơn séc. Họ chấp nhận cả 2 loại
Đúng, tùy từng NH mà sdụng sec hay Giấy lĩnh tiền.
Vd: VCB thì ycấu dùng sec, ACB thì dùng giấy lĩnh tiền.
...Bây giờ không dùng giấy lĩnh tiền mặt nữa rồi bạn ạh.
Thân!:1nono:
Cái này chưa thấy qui định ở văn bản nào.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
+ Dùng sec thì phải đăng ký với ngân hàng để phát hành sec theo mẫu của ngân hàng, khi rút tiền dùng sec thì không cần chủ tài khoản và con dấu.
+ Giấy lĩnh tiền mặt thì chủ tài khoản hoặc người đại diện hợp pháp của chủ tài khoản phải có mặt và ký vào giấy lĩnh tiền mặt do ngân hàng phát hành, nếu là DN thì cần có con dấu!

Để kiểm soát rủi ro thì mỗi ngân hàng có 1 quy định riêng và khi bạn đăng ký tài khoản ở ngân hàng nào thì cần tìm hiểu kỹ quy định của ngân hàng đó!

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
+ Dùng sec thì phải đăng ký với ngân hàng để phát hành sec theo mẫu của ngân hàng, khi rút tiền dùng sec thì không cần chủ tài khoản và con dấu.

Cái này có lẽ phải dùng từ " TUỲ" lần nữa :045:

Vì ở ngân hàng Nông nghiệp, dùng Sec vẫn phải có chữ ký của chủ tài khoản và con dấu của công ty

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
+ ...khi rút tiền dùng sec thì không cần chủ tài khoản và con dấu.
...
Em chưa hiểu ý này của bác.
Không cần nghĩa là: không cần Chủ tài khoản có mặt tại NH và không cần mang con dấu theo, chỉ cần ký đóng dấu sẵn ở Cty rồi đem đi NH, phải ý bác vậy không?
..
+ Giấy lĩnh tiền mặt thì chủ tài khoản hoặc người đại diện hợp pháp của chủ tài khoản phải có mặt và ký vào giấy lĩnh tiền mặt do ngân hàng phát hành, nếu là DN thì cần có con dấu!
..!
phải có mặt: nghĩa là nếu ký tên đóng dấu sẵn Giấy lĩnh tiền thì không thể nhận tiền đc hả bác?

M

maimai021287

Guest
17/5/08
80
0
0
Nam Định
theo mìn
h alf dùng Séc rút tièn mặt là hợp lệ nhất

DuongHongTham

DuongHongTham

Guest
17/2/08
48
0
6
37
ha noi
nói chung là tùy , bạn nên ra NH mà cty bạn định lĩnh TM mà hỏi thôi, Nhưng thường thì ngta vẫn dùng Séc ^^

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
@minhnguyenthi: Đối với việc rút tiền tại ngân hàng thì tuỳ theo từng ngân hàng quy định sử dụng séc hoặc giấy lĩnh tiền. Do vậy, khi mở tài khoản tại ngân hàng nào, bạn cũng sẽ được cung cấp những thông tin đó.

Close topic hen

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA