Thông báo chậm nộp thuế và tiền phạt chậm nộp thuế môn bài sai

• Thread starter beyeuthongminh
  • Ngày gửi
B

beyeuthongminh

Sơ cấp
Cho mình hỏi với, công ty mình có nhận đc Thông báo chậm nộp thuế và tiền phạt nọp thuế môn bài như sau :

Khoản thuế : Môn bài
Mục, tiểu mục : 1800-1804
Số nợ bị tính phạt : 500,000 VND
Hạn nộp gốc : 30/01/2009
Tính phạt kỳ này : Từ ngày 30/01/2009 đến 23/11/2009
Số tiền phạt : 74,250 VND

Nhưng mà trên thực tế, thì công ty E đến ngày 17/8/2009 mới thành lập thì làm sao mà nộp thuế vào T1/2009 được và sau khi thành lập đã đi nộp thuế môn bài ngay sau đó vào ngày 11/09/2009. Vậy thì Thông báo tiền phạt và chậm nộp thuế trên có đúng k? Giờ E có nên gửi công văn đính chính lại với Đội quản lý và cưỡng chế thu thuế k? Hay là vì tiền phạt ít chỉ có mỗi 74k nên cứ ngậm bồ hòn để đi nộp cho xuôi chèo mát mái?

Rất mong được tư vấn của các membre. Cảm ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

ForI

Trung cấp
5/9/07
56
1
0
TP.HCM
sites
Gởi một cái công văn trong đó ghi rõ nội dung bạn vừa ghi, đính kèm giấy đăng ký kinh doanh, tờ khai thuế môn bài, phiếu thu đóng thuế (bản photo) vậy là ok rồi.

Theo phó phòng hỗ trợ tuyên truyền Cục Thuế TPHCM (mr.Tăng) thì mình không việc gì phải sợ cán bộ thuế cả, mình cứ làm đúng theo pháp luật, Cứ việc làm theo đúng pháp luật. 74K cũng mua được một vé coi phim mà :).

Cũng có thể trong trường hợp bạn đóng thuế môn bài sai mã số thuế, chương khoản... nên kiểm tra kỹ lại trước ghi gởi công văn nhé.

B

beyeuthongminh

Sơ cấp
Gởi một cái công văn trong đó ghi rõ nội dung bạn vừa ghi, đính kèm giấy đăng ký kinh doanh, tờ khai thuế môn bài, phiếu thu đóng thuế (bản photo) vậy là ok rồi.

Theo phó phòng hỗ trợ tuyên truyền Cục Thuế TPHCM (mr.Tăng) thì mình không việc gì phải sợ cán bộ thuế cả, mình cứ làm đúng theo pháp luật, Cứ việc làm theo đúng pháp luật. 74K cũng mua được một vé coi phim mà :).

Cũng có thể trong trường hợp bạn đóng thuế môn bài sai mã số thuế, chương khoản... nên kiểm tra kỹ lại trước ghi gởi công văn nhé.

Cảm ơn bạn nhìu. Mình có ghi sai Khoản thật, nhưng ngay sau đó ngày 10/11/2009 mình đã gửi công văn đề nghị điều chỉnh Khoản lại cho đúng, đã đóng dấu "Đã nhận công văn" của Chi cục thuế rồi. Thế thì cứ photo cả cái công văn đó gửi lên thuế cho họ rõ nhỉ?

F

ForI

Trung cấp
5/9/07
56
1
0
TP.HCM
sites
Vậy thì bạn photo thêm, và cầm cái công văn mới đóng dấu ấy, lên gặp cán bộ quản lý thuế, đề nghị họ giúp đỡ để sửa liền (nếu không mai mốt lại phải bị nữa). Một số trường hợp cán bộ quản lý thuế trực tiếp sửa giúp mình, số khác thì chỉ mình xuống phòng tin học để tự sửa.
Chúc bạn giải quyết nhanh chóng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA