Đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter thuy2208
  • Ngày gửi
T

thuy2208

Guest
22/8/08
42
0
6
40
hà nội
em vừa đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân thì lại có thêm 2 nhân viên mới nhưng e đã gủi file qua internet và chưa được phê duyệt giờ e muốn đăng ký thêm hai nguời này nữa thì làm thế nào ạ.
Mong anh chị giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
em vừa đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân thì lại có thêm 2 nhân viên mới nhưng e đã gủi file qua internet và chưa được phê duyệt giờ e muốn đăng ký thêm hai nguời này nữa thì làm thế nào ạ.
Mong anh chị giúp đỡ
- Bạn cứ lập thêm 2+ số người đã gửi vào ứng dụng, kết xuất lại rồi gửi tiếp đè vào file mới gửi. Bạn nhớ in lại và gửi bảng kê A3 cho CQT

B

baotram2008

Guest
24/2/10
1
0
1
42
hanoi
Cty mình mới có thêm một nhân viên mới nhân viên này chưa đăng ký thuế thu nhập cá nhân , trong khi đó mọi người ở công ty đã đăng ký hết thuế thu nhập cá nhân rồi. Bây giờ mình làm bổ sung thêm cho một người nữa được không

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Cty mình mới có thêm một nhân viên mới nhân viên này chưa đăng ký thuế thu nhập cá nhân , trong khi đó mọi người ở công ty đã đăng ký hết thuế thu nhập cá nhân rồi. Bây giờ mình làm bổ sung thêm cho một người nữa được không
- Bạn lập riêng những người mới, đăng ký bình thường

0

0975510584

Guest
Bạn lại lập 1 bảng kê tiếp gồm 2 nhân viên này, Nếu đây lần thứ 2 đăng ký mã số thuế thì bạn phải ghi vào chỗ số hiệu tệp là 2, rùi gửi vào trang web:tncnonline.com.vn và in 1 bản ra Ả gửi cho cơ quan thuế

J

jayno88

Guest
18/5/10
4
0
0
36
Hà Nội
cac anh chi oi cho em hoi. cong ty ma da hoat dong dc 3 nam nhung chua dang ky Ma so TNCN mà ko co ai thuộc dien phai nop thue thi bi phat the nao a va fai lam nhung gi de dang ky ma so thue TNCN. + voi nguoi thu nhap 2 noi thi lam the nao mà tong so tien luong ko qua 4tr thi lam the nao a.

N

nguyenthanhthuy231

Sơ cấp
9/10/09
42
0
6
Hà Nội
Ban oi gui file qua mang cho co quan thue roi, in ban A3 ra nop truc tiep o co quan thue nua ah? vay co bat buoc thoi gian la bao lau sau ngay gui file ko vạy?

N

nguyenthihuyentb88

Sơ cấp
13/5/10
19
0
0
35
tien hai - thai binh
bạn có thể in A3 or A4 thì tùy bạn rồi gửi lên cơ quan thuế. Không bắt buộc thời gian sau ngày gửi là bao nhiêu. file chỉ được phê duyệt khi bạn gửi cả file qua mạng và tờ khai trực tiếp tại cơ quan thuế. Thiếu 1 trong 2 sẽ ko được phê duyệt.
Thân !

M

mymynguyenkt

Guest
22/4/15
9
0
1
30
Mọi người cho em hỏi là mình đăng ký MST cá nhân để làm cam kết 23 tạm không khấu trừ thuế thì nên đăng ký MST vào thời điểm nào là hợp lý ah. Vì lao động trong công ty em mang tính chất thời vụ 3 tháng ah.
Mong mọi người giúp đỡ ah