Báo cáo tình hỉnh sử dụng hoá đơn GTGT Quý

• Thread starter hqmh
  • Ngày gửi
H

hqmh

Guest
16/1/07
13
0
0
tphcm
Chào

Cho em hỏi, Từ năm 2010 mình có cần báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn GTGT hàng quý không vậy. Nếu mình quên báo cáo có bị phạt không?

Trân trọng cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào

Cho em hỏi, Từ năm 2010 mình có cần báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn GTGT hàng quý không vậy. Nếu mình quên báo cáo có bị phạt không?

Trân trọng cám ơn.

Có báo cáo sử dụng hoá đơn Quý.
Có bị phạt nếu quên bcao.

Các bạn TP.HCM tham khảo:
Hệ thống đối thoại DN và Chính quyền TP.

Nơi trả lời: Cục Thuế TP.Hồ Chí Minh
Người trả lời: Chuyên viên phụ trách chủ đề Hóa đơn chứng từ và xử phạt vi phạm hành chính về thuế
Ngày trả lời: 23/08/2008

Nội dung trả lời: Căn cứ Thông tư số 120/2002/TT-BTC ngày 30/12/2002 của BTC hướng dẫn về chế độ hóa đơn chứng từ
Căn cứ Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/06/2007 của BTC hướng dẫn thi hành 1 số điều của Luật Quản lý thuế .

Doanh nghiệp không phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý và Bảng kê Nhập xuất tồn NLVT không phải nộp trong hồ sơ khai thuế GTGT hàng tháng .

Đề nghị CCT nào yêu cầu doanh nghiệp , thì doanh nghiệp yêu cầu CCT cung cấp văn bản pháp Luật nào quy định phải nộp.

Còn về việc thông báo đến các CCT về vấn đề trên, Cục Thuế đã làm từ lâu rồi, nay nếu CCT nào yêu cầu, thì đề nghị Doanh nghiệp phải cung cấp tên của CCT và cung cấp cụ thể tên và MST của doanh nghiệp để Cục Thuế có căn cứ chấn chỉnh . Vì nếu không nêu cụ thể thì Cục Thuế TP không thể chấn chỉnh được, rất mong doanh nghiệp hỗ trợ

Tại CCT Bình Tân báo cáo sử dụng hoá đơn quí đã bỏ từ lâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA