về thời gian kê khai hoá đơn GTGT

• Thread starter 4_eyes girl
  • Ngày gửi
4

4_eyes girl

Guest
12/8/07
5
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi, có phải theo luật thuế mới thì hoá đơn GTGT được kê khai trong vòng 6 tháng kể từ ngày phát sinh không? Ai biết trả lời giúp tớ với! Tớ đang cần gấp lắm. Thanks mọi người nhìu!
:two::beernow:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Luật thuế GTGT sửa đổi, bổ sung số: 13/2008/QH12
....
d) Thuế giá trị gia tăng đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó. Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế giá trị gia tăng đầu vào khi kê khai, khấu trừ bị sai sót thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, bổ sung tối đa là sáu tháng, kể từ thời điểm phát sinh sai sót.
...

H

huyenxinh2602

Sơ cấp
13/4/09
12
0
1
hà nội
Thời hạn kê khai thuế GTGT

Chào bạn 4_eyes girl!
Đúng như bạn hỏi hóa đơn GTGT theo luật mới được kê khai trong vòng 6 tháng
THÔNG TƯ Số: 129 /2008/TT- BTC ngày 26 tháng 12 năm 2008 quy định:
c.8. Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho. Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn hoặc chứng từ nộp thuế chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn, chứng từ bỏ sót.
Ví dụ 19: Cơ sở kinh doanh A có 01 hoá đơn GTGT mua vào lập ngày 10/2/2009. Trong kỳ kê khai thuế tháng 2/2009, kế toán của cơ sở kinh doanh bỏ sót không kê khai hoá đơn này thì cơ sở kinh doanh A được kê khai và khấu trừ bổ sung tối đa là kỳ kê khai tháng 7/2009

T

Ta Thi Thien

Guest
22/12/07
5
0
1
HA NOI
Các bạn ơi, có phải theo luật thuế mới thì hoá đơn GTGT được kê khai trong vòng 6 tháng kể từ ngày phát sinh không? Ai biết trả lời giúp tớ với! Tớ đang cần gấp lắm. Thanks mọi người nhìu!
:two::beernow:

Đúng thế bạn à bạn xem lại trên luật quản lý thuế và thông tư 129 nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA