Xin mẫu biểu Bảng cân đối kế toán

• Thread starter LHP
  • Ngày gửi
L

LHP

Guest
12/8/05
4
0
0
45
Ha Noi
Cho E hỏi don vi HCSN có mấu biểu “ Bảng cân đối kế toán ” không ? nêu có thi cho E xin mẫu biểu và cách lấy số liệu cho mấu biểu này.Có thể chỉ cho E tài liệu nào có mấu biểu này cũng được.
Xin cảm ơn truớc !

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
LHP nói:
Cho E hỏi doanh nghiệp HCSN có mấu biểu “ Bảng cân đối kế toán ” không ? nêu có thi cho E xin mẫu biểu và cách lấy số liệu cho mấu biểu này.Có thể chỉ cho E tài liệu nào có mấu biểu này cũng được.
Xin cảm ơn truớc !
Bạn mới sáng tác ra loại hình đơn vị này sao, loại này chẳng có biểu mẫu gì ráo.
Còn các đơn vị HCSN thì không có bảng cân đối kế toán đâu.

L

LHP

Guest
12/8/05
4
0
0
45
Ha Noi
Cám on bác Vo Vinh Nam. Cái E hoi là đơn vị hành chính sự nghiệp. vậy là không có đúng không a.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
LHP nói:
Cám on bác Vo Vinh Nam. Cái E hoi là đơn vị hành chính sự nghiệp. vậy là không có đúng không a.
Các đơn vị hành chính, đơn vị sự nghiệp - sự nghiệp có thu chính xác là chỉ có bảng cân đối tài khoản chứ không có bảng cân đối kế toán.
Mẫu biểu này đã được qui định tại QĐ999, thông tư 21, thông tư 03.

H

hoangthihien

Guest
3/4/05
65
0
6
41
Lang son
đơn vị HCSN không co " BẢng cân đối kế toán đâu " , chỉ có " bảng cân đối tài khoản "thôi. co các mẫu biểu đi kèm theo thôi .

S

SBF_HCSN

Guest
6/10/05
5
0
0
TP.HCM
Theo như các anh chị nói thì đơn vị HCSN không có bảng cân đối kế toán, và em đọc sách cũng thấy nói như vậy. Nhưng em đang nghiên cứu kế toán các đơn vị sự nghiệp của Tổng Công ty Bưu Chính Viễn Thông thì thấy trong hệ thống báo cáo tài chính lại có BCĐKT. Vì sao vậy? Ai giải thích giùm em với!!!!!!!!!

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
SBF_HCSN nói:
Theo như các anh chị nói thì đơn vị HCSN không có bảng cân đối kế toán, và em đọc sách cũng thấy nói như vậy. Nhưng em đang nghiên cứu kế toán các đơn vị sự nghiệp của Tổng Công ty Bưu Chính Viễn Thông thì thấy trong hệ thống báo cáo tài chính lại có BCĐKT. Vì sao vậy? Ai giải thích giùm em với!!!!!!!!!
Đơn vị của bạn hạch toán theo chế độ kế toán DN

S

SBF_HCSN

Guest
6/10/05
5
0
0
TP.HCM
Nhưng đây là đơn vị sự nghiệp vẫn hạch toán theo chế độ kế toán doanh nghiệp được hả chị!

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
SBF_HCSN nói:
Theo qui định chế độ kế toán đơn vị sự nghiệp không bắt buộc phải có bảng cân đối kế toán. Nhưng do đặc thù của một số loại đơn vị nên đối với báo cáo tài chính đơn vị tài chính cấp I sẽ ban hành thêm một số báo cáo cho phù hợp với hoạt động của từng loại hình.
Vì vậy mà bạn sẽ thấy có đơn vị này, đơn vị kia trong báo cáo tài chính năm sẽ có thêm một vài biểu báo cáo.

K

ktvtuonglai

Guest
19/5/06
7
0
0
38
da nang
mấy anh chị cho em hỏi bảng cân đối Tk thì có trong QĐ 999, thông tư 21, thông tư 03, vậy còn Bảng báo cáo tình hình thực hiện các chỉ tiêu dự toán thì tìm ở đâu ạ?

T

thanglong2610

Guest
Bạn vào trang web của BTC mà tìm quyết định 19?QĐ-BTC. Là chế độ kế toán mới áp dụng cho các đơnvị HCSN có thu trong đó có đủ các biểu mẫu báo cáo.
mof.gov.vn

K

ktvtuonglai

Guest
19/5/06
7
0
0
38
da nang
cảm ơn anh (chị) nhiều! (xin lỗi nghe, tại em không biết thanglong2610 là anh hay chị.)

V

Vu Hai Thanh

Guest
25/7/08
1
0
0
38
Hai Phong
Bang can doi tai khoan

Hi, minh dang tim mau bieu bang can doi tai khoan ke toan. Cac ban co the cho minh xin duoc ko?

tookblack

tookblack

Gạo, Dầu, Cầu, Cờ.
Hi, minh dang tim mau bieu bang can doi tai khoan ke toan. Cac ban co the cho minh xin duoc ko?

bạn cần của loại hình đơn vị nào vậy?
Nếu là HCSN thì là Quyết định 19 của Bộ trưởng BTC.
Nếu là doanh nghiệp hoặc các tổ chức khác thì bạn phải vào box tương ứng để hỏi bạn ạ.

T

thuphuonghanh

Guest
26/10/10
1
0
0
hcm
đơn vị hcsn có bảng cân đối kế toán là do họ có một phần nào đó có hoạt động kinh doanh và phần đó phải hạch toán như dn bình thường.và có bảng báo cáo tài chính như dn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA