xử lí hóa đơn kê khai sót

• Thread starter khuyen89
  • Ngày gửi
K

khuyen89

Guest
25/3/10
7
0
0
đà nẵng
các anh chị ơi, cho em hỏi là tháng 12 năm 2009 em có 1 hóa đơn mua hàng và 1 biên lai thuế nhập khẩu nhưng tháng 12 em không khia vào tờ khai thuế hàng thàng giờ em phải xử lí như thế nào cho hợp lí ạ. em là kế toán mới, cty cũng mới thành lập tháng 10/2009 nên còn lơ tơ mơ lắm mong anh chi chỉ bảo.
thanks so much!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongthuy0511

Trung cấp
2/3/10
74
0
0
Hai Phong
các anh chị ơi, cho em hỏi là tháng 12 năm 2009 em có 1 hóa đơn mua hàng và 1 biên lai thuế nhập khẩu nhưng tháng 12 em không khia vào tờ khai thuế hàng thàng giờ em phải xử lí như thế nào cho hợp lí ạ. em là kế toán mới, cty cũng mới thành lập tháng 10/2009 nên còn lơ tơ mơ lắm mong anh chi chỉ bảo.
thanks so much!

Vì là hoá đơn đầu vào có thời hạn được kê khai trong vòng 6 tháng, nên bạn vẫn kê khai vào tháng 03/2010 bình thường thui....

U

uyenphammk

Sơ cấp
29/6/09
4
0
0
Tp.HCM
thanks so much!

kê khai vào tháng này đi bạn, không sao, vẫn còn thời hạn

T

tanlanphuong

Sơ cấp
3/4/10
5
0
0
50
Đồng nai
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi khuyen89 Xem bài
thanks so much!

Bạn kê vào tháng này đi nhé vì đầu vào cho phép trong vòng 6 tháng .

K

khuyen89

Guest
25/3/10
7
0
0
đà nẵng
thanks các anh chị nhé. cái đó thì em rõ rồi ạ, Nhưng bây giờ em nên hoạch toán vào sổ sách như thế nào ạ. Vì có 1 hóa đơn mua hàng hóa và số hàng này đã gửi về Nhật cho cty mẹ rồi ạ.nên trên chứng từ của bưu điện có thể hiện số hàng của hóa đơn này.Nói chung là mấy hóa đơn liên quan đến hàng hóa, vật liệu phục vụ cho công tác SXKD.
thêm thông tin nữa là cty em bắt đầu hoạt động vào 1/10/2009 nên kì quyết toán 2009 em cộng gộp ln vào 2010 nên chưa quyết toán, và quý IV/2009, quý III/2010 vừa rồi là giai đoạn đào tạo thử việc cho CN , chưa có SP hoàn chỉnh mà cũng chưa có doanh thu.
Xin mọi ngừoi cho em ý kiến ạ.

P

phuongthanhkr09

Guest
11/3/10
0
0
0
Hà nội
Chi phí trong DN vận tải

Các anh chị ơi, cho em hỏi với: Công ty em mới thành lập, hoạt động trong lĩnh vực vận tải và TM, nhưng hiện nay các phương tiện vận tải của bên em là đi thuê của cá nhân, vậy hoá đơn đâu vào xăng dầu của bên em có được chấp nhận là chi phí không? Nếu không được thì phải làm thế nào để chi phí xăng dầu đó được chấp nhận. Mong các bác chỉ giùm em luôn nhe. Em đang cần gấp. Em cảm ơn nhiều!

K

khuyen89

Guest
25/3/10
7
0
0
đà nẵng
em hoạch toán sổ sách vào thàng nào ạ. tháng phát sinh hđ hay thàng kê khai thuế ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA