Quyết toán theo tháng, hay theo quý thì đúng?

• Thread starter coinguon
  • Ngày gửi
C

coinguon

Trung cấp
1/4/10
56
1
0
Bắc Ninh
Chào cả nhà!
Nhà mình cho em hỏi chút. Công ty em trả lương cho công nhân viên,nhưng mức lương cao nhất là 3.500.000đ. Vậy em sẽ phải kê khai theo tháng, hay sẽ kê khai theo quý ạ? Em cũng chưa kê khai tháng nào cả (Cty em thành lập 30/11/2009, không biết em có bị phạt vì không kê khai cho những tháng trước không ạ?). Mong cả nhà giúp đỡ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

letaon

Trung cấp
17/4/08
69
0
6
40
Ha Noi
www.webketoan.vn
Chào cả nhà!
Nhà mình cho em hỏi chút. Công ty em trả lương cho công nhân viên,nhưng mức lương cao nhất là 3.500.000đ. Vậy em sẽ phải kê khai theo tháng, hay sẽ kê khai theo quý ạ? Em cũng chưa kê khai tháng nào cả (Cty em thành lập 30/11/2009, không biết em có bị phạt vì không kê khai cho những tháng trước không ạ?). Mong cả nhà giúp đỡ!

Nếu mức lương trả cho cán bộ công nhân viên dưới 4 triệu đồng thì bạn nên kê khai theo quý bởi dưới 4 triệu đồng thì chưa đến mức phải đóng thuế thu nhập cá nhân bạn nhé.
Thân chào:015:

B

buong binh

Guest
25/9/09
2
0
0
dong nai
hi
Nếu cty bạn không phát sinh thuế TNCN thì không phải nộp tờ khai đâu.Cuối năm bạn sẽ quyết toán theo mẫu 05 là được.
Bạn sẽ nộp tờ khai hàng tháng nếu có số thuế TNDN phải nộp >5tr và nộp theo quý nếu < 5tr

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
hi
Nếu cty bạn không phát sinh thuế TNCN thì không phải nộp tờ khai đâu.Cuối năm bạn sẽ quyết toán theo mẫu 05 là được.
Bạn sẽ nộp tờ khai hàng tháng nếu có số thuế TNDN phải nộp >5tr và nộp theo quý nếu < 5tr
Đính chính lại màu đỏ TNCN

H

hoangthu87nd

Guest
26/1/10
9
0
0
36
nam dinh
Cán bộ công nhân viên trong công ty có thu nhập ko phải nộp thuế TNCN thì hàng tháng bạn ko phải nộp tờ khai theo tháng mà làm theo quý, cuối năm nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN nữa!
Tuỳ theo yêu cầu ở từng chi cục thuế ( phát sinh hay ko phát sinh thuế TNCN vẫn phải nộp tờ khai theo quý) ? Bên mình phải nộp tờ khai: Khấu trừ thuế thu nhập cá nhân từ quý IV năm 2009 rồi! (Chi cục thuế quận Hai Bà Trưng)