Hỏi về file NXhanghoa_new

• Thread starter be con hay cuoi
  • Ngày gửi
B

be con hay cuoi

Guest
8/8/08
18
0
0
Quảng Ninh
Mình xem file NXhanghoa_new của anh TRanVanHung, mình thầy rất hay và bổ ích. Có điều trình độ mình còn kém nên còn nhiều vấn đề chưa thông suốt nên mong các bạn chỉ cho:
Làm thế nào khi vào nhật ký nhập xuất không phải đánh máy mã hàng hoặc mã khách hàng mà chỉ cần chọn vào ô vuông bên cạnh.
Rất mong mọi người chỉ giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quanglehuynh

Guest
Mình quên mất là nếu chủ nhân của file có dầu cách làm cũng được, nhưng khi mình copy công thức thì ô vuông để chọn mã hàng không còn nữa. Mình phải làm sao??? (mình lấy file kế toán kho bằng excell tại địa chỉ này:
Thư viện)

Xin các anh chị giúp em với làm hoài mà ko được cái nút vuông trong sheet NhatKyXH
thanks

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
cái đó bạn bấm chuột phải trên title bar để chọn tool box -> chuyển qua chế độ design -> vào properties để sửa lại

D

dohopusa

Sơ cấp
7/6/12
3
0
0
Tp.HCM
Ðề: Hỏi về file NXhanghoa_new

Xin các anh chị giúp em với làm hoài mà ko được cái nút vuông trong sheet NhatKyXH
thanks
mình cũng là người mới có cùng câu hỏi với bạn ở trên, là không copy cái ô vuông xuống được.
Các anh chị vui lòng giúp đỡ
thanks

D

dohopusa

Sơ cấp
7/6/12
3
0
0
Tp.HCM

cái đó bạn bấm chuột phải trên title bar để chọn tool box -> chuyển qua chế độ design -> vào properties để sửa lại

mình đã làm theo cách của bạn chỉ nhưng vẫn k được. làm phiền bạn chỉ cụ thể hơn được k?

cám ơn bạn nhìu nhìu

L

ln0312

Guest
1/10/12
2
0
0
HCM

vụ này rất vui, vì tôi cũng sử dụng file này để tính XNT.
sau đó, cũng giống như 2 bạn, không thể nào lôi cái button ra được.
tìm hiểu trên mạng, làm được cái button nhưng không có dữ liệu

để lôi được cái thước eke hay còn gọi là design thì xem ở đây http://www.addintools.com/documents/excel/where-is-control-toolbox/where-is-control-toolbox.html

để điều chỉnh được thì xem ở đây http://www.giaiphapexcel.com/forum/archive/index.php/t-9527.html

cuối cùng, các bạn sẽ có 1 ô có dấu để click vào, nhưng bạn sẽ hiểu rằng cái Combobox không giống nhau.
sở dĩ tôi cũng chưa làm được vì khi click phải vào cái ô để insert thì nó ko có cái insert đó :))

tôi còn phá đến phần mềm VNFA1 nữa, nhưng phần đó, kê khai 3 ngày nhập hàng xong, hàng hoá thu chi ko thấy hiện ra nên tôi chưa đụng tới.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA