Hạch toán thẻ xăng

• Thread starter BHX412
  • Ngày gửi
BHX412

BHX412

Trung cấp
12/4/08
75
3
8
36
Hà Nội
Các bác cho em hỏi.
Công ty em thanh toán tiền xăng xe qua thẻ xăng dầu. Vậy em hạch toán thẻ xăng dầu vào đâu để theo dõi?
Cảm ơn các bác nhiu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Các bác cho em hỏi.
Công ty em thanh toán tiền xăng xe qua thẻ xăng dầu. Vậy em hạch toán thẻ xăng dầu vào đâu để theo dõi?
Cảm ơn các bác nhiu!

Bạn cho biết thẻ xăng đó dùng đề làm gì? thanh toán là thanh toán giữa cty bạn với bán xắng hay cty với nhân viên, và việc mua thể đó thanh toán như thé nào nữa.

BHX412

BHX412

Trung cấp
12/4/08
75
3
8
36
Hà Nội
Bạn cho biết thẻ xăng đó dùng đề làm gì? thanh toán là thanh toán giữa cty bạn với bán xắng hay cty với nhân viên, và việc mua thể đó thanh toán như thé nào nữa.

Thẻ xăng dầu quẹt vào máy bán xăng tự động ở các cây xăng đó. Mình nộp tiền vào ra ngân hàng làm thẻ xăng rồi nộp tiền vào TK thẻ xăng đó.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Các bác cho em hỏi.
Cảm ơn các bác nhiu!

Cách của tôi là : khi trả tiền mua thẻ và lấy hóa đơn, căn cứ vào đó hach tóan khỏan này vào chi phí ( nếu mua thẻ chỉ đủ sử dụng trong tháng). Còn việc theo dõi tài xế sử dung thẻ để đổ xăng đó là theo dõi chi tiết của admin về định mức xăng sử dụng và mức hao hụt hơp lý.

Còn trường hợp thanh tóan hóa đơn chi thẻ mua xăng sử dụng trong nhiều tháng thì treo trên 142 hay 242 phân bổ từng tháng cho phù hợp

BHX412

BHX412

Trung cấp
12/4/08
75
3
8
36
Hà Nội
Cách của tôi là : khi trả tiền mua thẻ và lấy hóa đơn, căn cứ vào đó hach tóan khỏan này vào chi phí ( nếu mua thẻ chỉ đủ sử dụng trong tháng). Còn việc theo dõi tài xế sử dung thẻ để đổ xăng đó là theo dõi chi tiết của admin về định mức xăng sử dụng và mức hao hụt hơp lý.

Còn trường hợp thanh tóan hóa đơn chi thẻ mua xăng sử dụng trong nhiều tháng thì treo trên 142 hay 242 phân bổ từng tháng cho phù hợp

Thẻ xăng ở đây không giống như thẻ điện thoại dùng xong là vứt đi. Nó giống thẻ ATM, mình nạp tiền vào thẻ và sử dụng tiền đó để mua xăng, quẹt xăng tự động tại các cây xăng.:wall::wall::wall:
Uả? Nhà mình chưa có Cty nào sử dụng thẻ xăng dầu sao?:016::016:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA