Thông báo của cơ quan thuế email của công ty khi nộp thuế qua mạng

• Thread starter bienhat
  • Ngày gửi
B

bienhat

Sơ cấp
4/12/08
19
0
0
Viet Nam
Cả nhà cho mình hỏi:
Khi đăng ký loại tờ khai sẽ gửi qua mạng, nộp tờ khai trên mạng thì sau bao lâu sẽ nhận được email thông báo từ cơ quan thuế là mình đã đăng ký, đã nộp tờ khai thành công?
Mình đăng ký và nộp tờ khai qua mạng từ ngày 06/06/2013 mà đến hôm nay vẫn k nhận được thông báo của cơ quan thuế gửi về email công ty cả. Nhưng tra cứu trên kekhaithue.gdt.gov.vn thì vẫn có danh mục những tờ khai mình đăng ký nộp, và tờ khai mình đã nộp.
Hoang mang k biết làm sao?
Cả nhà xua tan nỗi lo lắng giúp mình với... Chân thành cảm ơn...

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoabienxanh

Trung cấp
23/10/04
151
0
16
41
Ha Noi
Ðề: Thông báo của cơ quan thuế email của công ty khi nộp thuế qua mạng

bạn chưa nhận được ah, bên mình thì sau khi đăng ký thành công trên kekhaithue là nhận được mail tự động của TCT luôn đấy, bạn xem có số điện thoại hỗ trợ của bên thuế / bên cung cấp dịch vụ check lại xem sao

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Cả nhà cho mình hỏi:
Khi đăng ký loại tờ khai sẽ gửi qua mạng, nộp tờ khai trên mạng thì sau bao lâu sẽ nhận được email thông báo từ cơ quan thuế là mình đã đăng ký, đã nộp tờ khai thành công?
Mình đăng ký và nộp tờ khai qua mạng từ ngày 06/06/2013 mà đến hôm nay vẫn k nhận được thông báo của cơ quan thuế gửi về email công ty cả. Nhưng tra cứu trên kekhaithue.gdt.gov.vn thì vẫn có danh mục những tờ khai mình đăng ký nộp, và tờ khai mình đã nộp.
Hoang mang k biết làm sao?
Cả nhà xua tan nỗi lo lắng giúp mình với... Chân thành cảm ơn...
tra cứu thấy có file đã nộp là OK rồi.

B

bienhat

Sơ cấp
4/12/08
19
0
0
Viet Nam

Cảm ơn mọi người đã quan tâm. Mình đã liên lạc với bên cung cấp CKS và xử lý thành công rồi.
Hóa ra là tên email công ty mình viết hoa,hix...

heocoi220411

heocoi220411

Trung cấp
5/8/13
107
4
18
Da Nang

Mọi người ơi, cho em hỏi cái này với ah. Là bên em bây giờ mới triển khai kê khai thuế qua mạng, e đã làm hợp đồng chữ ký số CÀ rồi, nhưng điều em thắc mắc là giờ em có phải làm thủ thục gì để trình thuế trước khi nộp tờ khai k ah? Và nếu có thì phải làm như thế nào ah/. Em chân thành cảm ơn mấy anh chị nhiều lắm.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mọi người ơi, cho em hỏi cái này với ah. Là bên em bây giờ mới triển khai kê khai thuế qua mạng, e đã làm hợp đồng chữ ký số CÀ rồi, nhưng điều em thắc mắc là giờ em có phải làm thủ thục gì để trình thuế trước khi nộp tờ khai k ah? Và nếu có thì phải làm như thế nào ah/. Em chân thành cảm ơn mấy anh chị nhiều lắm.
Thế em mua chữ ký số của ai? sao họ không tư vấn cho em à?
Có chữ ký số thì em vào web khai thuế đăng ký acc gửi thông báo khai thuế qua mạng, xong là tiến hành khai thuế thôi bạn hiền

heocoi220411

heocoi220411

Trung cấp
5/8/13
107
4
18
Da Nang

Dạ, em cảm ơn mọi người nhiều nhiều lắm ah. EM mới vừa làm xong hết mọi thủ tục khi sáng rồi,hjhj

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA