Tài khoản của HQKV1 Tân Cảng

• Thread starter kt09
  • Ngày gửi
K

kt09

Trung cấp
12/2/09
111
0
16
HCM
Lúc trước mình nộp thuế vào KV1 Tân cảng & Cát Lái cùng 1 số tài khoản, nhưng lô hàng vừa rồi cty mình về TCảng, mình nộp thuế như số TK trên.

Bây giờ mình đang đi nhận lô hàng ở cảng khác, nó báo nợ thuế của lô hàng TCảng vừa rồi.

Vậy cho mình hỏi số tài khoản mới của Tân cảng & Cát lái ?

Cảm ơn các anh chị

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Lúc trước mình nộp thuế vào KV1 Tân cảng & Cát Lái cùng 1 số tài khoản, nhưng lô hàng vừa rồi cty mình về TCảng, mình nộp thuế như số TK trên.

Bây giờ mình đang đi nhận lô hàng ở cảng khác, báo nợ thuế của lô hàng TCảng vừa rồi.

Vậy cho mình hỏi số tài khoản mới của Tân cảng & Cát lái ?

Cảm ơn các anh chị

Em vào đây xem.

Đề nghị vui lòng, khi viết bài đề cập đến nhân vật nào/cơ quan nào không nên gọi bằng từ "nó", nghe không thiện cảm. (Có thể thay từ nó bởi "cán bộ HQ hay cơ quan HQ"). Dẫu sao, các cô chú, anh chị, cán bộ công chức ấy ít nhiều cũng lớn tuổi hơn bạn nhiều và trong giao tiếp cũng nên thể hiện tính văn hóa.

K

kt09

Trung cấp
12/2/09
111
0
16
HCM
Em vào đây xem.

Đề nghị vui lòng, khi viết bài đề cập đến nhân vật nào/cơ quan nào không nên gọi bằng từ "nó", nghe không thiện cảm. (Có thể thay từ nó bởi "cán bộ HQ hay cơ quan HQ). Dẫu sao, các cô chú, anh chị, cán bộ công chức ấy ít nhiều cũng lớn tuổi hơn bạn nhiều và trong giao tiếp cũng nên thể hiện tính văn hóa.

Cảm ơn anh
Nhưng theo cái link anh gởi thì số TK của TC & CLát (thuộc KV1) là cùng 1 số TK: 741.01.00.00.581

Nhưng số này là của KV1 Cát Lái. Vậy e k biết số TK của KV1 Tân Cảng

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Vướng mắc của bạn được

Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

Tài khoản của Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Sài Gòn Khu vực I (Tân Cảng): Tài khoản chuyên thu: 741.01.00.00.581 và tài khoản tạm thu: 920.01.00.00.581.

Doanh nghiệp có thể tra cứu tài khoản các Chi cục Hải quan cửa khẩu tại phần: “Tài khoản các cửa khẩu làm thủ tục XNK của ngành Hải quan” tại mục Liên kết trên website Hải quan Việt Nam tại địa chỉ: www.customs.gov.vn.

Tổng cục Hải quan thông báo để Doanh nghiệp biết./.

Trân trọng!

Em có thể tra cứu tài khoản của các Chi cục Hải quan cửa khẩu tại phần: “Tài khoản các cửa khẩu làm thủ tục XNK của ngành Hải quan” tại mục Liên kết trên website Hải quan Việt Nam tại địa chỉ: www.customs.gov.vn.

K

kt09

Trung cấp
12/2/09
111
0
16
HCM
Vướng mắc của bạn được

Em có thể tra cứu tài khoản của các Chi cục Hải quan cửa khẩu tại phần: “Tài khoản các cửa khẩu làm thủ tục XNK của ngành Hải quan” tại mục Liên kết trên website Hải quan Việt Nam tại địa chỉ: www.customs.gov.vn.

Nhưng mấy ng đi nhận hàng thì nóiKV1 Tân Cảnglà số 741.01.00.00.589, Cát Lái là: 741.01.00.00.581
E đang phân vân ko biết là số nào đúng. Cảm ơn anh

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
S

sunnyocean

Guest
15/1/10
1
0
0
Cam Ranh
Chào bạn, KV1 Tân Cảng số tài khoản là 741.01.00.00.589. Số tài khoản này trước đây là của Chi cục HQ điện tử nhưng nay đã chuyển sang là Chi cục HQ Tân Cảng. Như vậy, bạn phải nộp tài số tài khoản trên nhé.

B

bichphuc

Sơ cấp
25/11/11
4
0
0
33
Hà Nam
Ðề: Tài khoản của HQKV1 Tân Cảng

"Doanh nghiệp có thể tra cứu tài khoản các Chi cục Hải quan cửa khẩu tại phần: “Tài khoản các cửa khẩu làm thủ tục XNK của ngành Hải quan” tại mục Liên kết trên website Hải quan Việt Nam tại địa chỉ: www.customs.gov.vn.

Tổng cục Hải quan thông báo để Doanh nghiệp biết./."
Sao e vào mà không thấy số tài khoản của chi cục hải quan KV1 (cát lái )ạ.hjc

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Ðề: Tài khoản của HQKV1 Tân Cảng

"Doanh nghiệp có thể tra cứu tài khoản các Chi cục Hải quan cửa khẩu tại phần: “Tài khoản các cửa khẩu làm thủ tục XNK của ngành Hải quan” tại mục Liên kết trên website Hải quan Việt Nam tại địa chỉ: www.customs.gov.vn.

Tổng cục Hải quan thông báo để Doanh nghiệp biết./."
Sao e vào mà không thấy số tài khoản của chi cục hải quan KV1 (cát lái )ạ.hjc
Khi bạn làm thủ tục khai HQ trực tuyến (HQ điện tử ), đều có tờ thông báo nộp thuế ngay khi tạo lập xong tờ khai HQ. Trên tờ thông báo có đầy đủ thông tin của CC Hải Quan nơi mở tờ khai, thời gian ân hạn, số thuế phải nộp...đủ cả !

Chi Cục Hải Quan CK Cảng Sài Gòn KV I (Cát Lái ) - Số tài khoản chuyên thu : 741.01.00.00.581 - KB Nhà Nước Tp.HCM.

Bạn có thể load file đính kèm để biết thông tin chuyển khoản nộp thuế xnk/ khoản phạt...của các Chi Cục Hải Quan.

Đính kèm

• TAI KHOAN NOP THUE Hải quan Sep 2010.rar
    22.1 KB · Lượt xem: 85

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA