Chỉ tiêu số 09 "Tổng TNCT trả cho cá nhân thuộc diện phải khấu trừ thuế" ở mẫu số:05/KK-TNCN

• Thread starter vinhcoc6
  • Ngày gửi
V

vinhcoc6

Guest
17/3/10
22
0
1
Quảng Ninh
Mọi người xem giúp mình chỉ tiêu số 09 "Tổng TNCT trả cho cá nhân thuộc diện phải khấu trừ thuế" ở mẫu số:05/KK-TNCN (ban hành theo TT số 20/2010/TT-BTC? Chỉ tiêu này hiểu như thế nào? Sách viết hơi khó hiểu? "Là tổng số thu nhập chịu thuế đã chi trả cho cá nhân thuộc diện phải khấu trừ thuế TNCN theo biểu lũy tiến từng phần"? Ai hiểu rõ trả lời giúp em với? Đó có phải là tổng số tiền mà = số NPT X 1.600.000 không. Cảm ơn nha!!!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhbt

Trung cấp
8/4/09
76
1
0
hà nội
Không phải là "tổng số tiền mà = số NPT X 1.600.000 không" đâu bạn.
"Cá nhân thuộc diện phải khấu trừ thuế TNCN" là những cá nhân có thuế phải nộp tại công ty bạn trong kỳ tính thuế đó (có bị trừ thuế TNCN vào tiền lương). "Tổng TNCT trả cho cá nhân thuộc diện phải khấu trừ thuế" là tổng thu nhập của những người này.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Mọi người xem giúp mình chỉ tiêu số 09 "Tổng TNCT trả cho cá nhân thuộc diện phải khấu trừ thuế" ở mẫu số:05/KK-TNCN (ban hành theo TT số 20/2010/TT-BTC? Chỉ tiêu này hiểu như thế nào? Sách viết hơi khó hiểu? "Là tổng số thu nhập chịu thuế đã chi trả cho cá nhân thuộc diện phải khấu trừ thuế TNCN theo biểu lũy tiến từng phần"? Ai hiểu rõ trả lời giúp em với? Đó có phải là tổng số tiền mà = số NPT X 1.600.000 không. Cảm ơn nha!!!:wall:
- Trên diễn đàn đã có nhiều bài về vấn đề này rồi, bạn chịu khó lướt nhé!
mình thêm thế này, chỉ tiêu 14 trong 05A " số thuế TNCN đã khấu trừ " nghĩa là những người mà các tháng trong năm bạn đã tạm khấu trừ thuế và đã kê khai với CQT thì bạn nhập vào chỉ tiêu 14. Thu nhập chịu thuế (chỉ tiêu 08 trong 05A) của những người này sẽ được tổng hợp vào chỉ tiêu 09 trong TK 05. Nếu bạn làm trên phần mềm thì chỉ cần nhập đúng phụ lục 05A thì TK 05 tự động cập nhật bạn à!

P

phuong0908

Guest
1/9/09
4
0
0
Hoàng Văn Thụ

Bác ạ! Em nghĩ đó là tổng TNCT mà công ty trả cho những người khi quyết toán thuế TNCN có thuế TNCN >0, Công ty em cũng làm thế.

V

vinhcoc6

Guest
17/3/10
22
0
1
Quảng Ninh
Cảm ơn mọi người nha! Mình hiểu rồi. Mình đang quyết toán số CBCNV trong công ty là 3.800 người. Hiện đang trục trặc ở MST, trùng CMT, trùng MST. Mình đã làm lại MST và gửi công văn lên cơ quan thuế để xác nhận những trg hợp trùng CMT. Nói chung phải đợi. Không biết hết tháng này có xong đc ko cơ. Liệu có được hoãn thời gian nộp quyết toán thuế nữa không nhi? hì. Mà mình tải bảng kê vào phần mền lâu lắm. Cứ phải đợi hàng tiếng ấy cơ. Mọi người có bị thế không?

X

xuandang

Sơ cấp
7/5/10
39
1
8
kien giang
Các anh chị giúp em với, Sao bảng kê 05ABK-TNCN chương trình kết xuất ra có 1 số dòng ở chỉ tiêu 16 là "1": dư 1 đồng; đồng thời ở chỉ tiêu 17 là"(1)": thiếu 1 đồng. Khi gởi file cho CQT thì nhận được từ chối, với lời hướng dẫn xử lý, nguyên văn thế này : Có thể vào phần mềm QTTNCN để xử lý lại tờ khai thay chi phiên bản HTKK" là làm sao em không hiểu?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Các anh chị giúp em với, Sao bảng kê 05ABK-TNCN chương trình kết xuất ra có 1 số dòng ở chỉ tiêu 16 là "1": dư 1 đồng; đồng thời ở chỉ tiêu 17 là"(1)": thiếu 1 đồng. Khi gởi file cho CQT thì nhận được từ chối, với lời hướng dẫn xử lý, nguyên văn thế này : Có thể vào phần mềm QTTNCN để xử lý lại tờ khai thay chi phiên bản HTKK" là làm sao em không hiểu?
- Đúng là phần mềm lỗi việc làm tròn đó bạn, bạn lấy bản test mới nâng cấp xem sao

D

dakhuc98

Sơ cấp
6/3/10
5
0
0
châu đức

Hảy sử dụng phần mềm 2.5.1 HTKK
Phần mềm QT Thuế TNCN 1.1 lổi nhiều, tôi cũng đã làm nhưng không sure bằng 2.5.1

R

Rubygiang

Sơ cấp
20/3/13
5
0
0
HN
Làm Báo cáo tài chính thuế cuối năm 2012

Chào cả nhà! em đang làm báo cáo tài chính thuế cuối năm ai có kinh nghiệm chỉ dùm em với, thanks nhiều ah