Chứng từ quyết toán sửa chữa thường xuyên

• Thread starter thuyduong85
  • Ngày gửi
T

thuyduong85

Guest
16/2/09
10
0
0
Binh Chanh
Chào cả nhà !
Em đang có việc này nhờ cả nhà chỉ dùm em với .
Đơn vị em la đơn vị HCSN có thu , hoat động tài chính theo ND 43
Hien tai đơn vị có hạn mục sửa chữa thường xuyên kinh phí 17triệu.( Em lấy ví dụ minh hoạ )
Vật tư :8 , trong đó bao gồm :
+ Xi măng : 2
+ Cát :3
+ Đá :3
Nhân công : 4
Tổng giá trị hợp đồng : 12
Nhưng đơn vị thi công nói là chỉ xuất được hoá đơn toàn bộ giá trị vật tư (8) với nội dung là xi măng thôi ? Cho em hỏi nếu vậy quyết toán được không , hợp lý không ?Nếu không điều chỉnh như thế nào cho hợp lý ? E đang lo quá .Địa chỉ mail của em đây : tranglado @yahoo.com.vn . Anh (chị) giúp em với ! Thanhks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phanbichhanh

Trung cấp
15/7/08
68
4
8
54
tren troi
Phải tùy định mức chứ bạn. Xi măng không thì làm sau cấu thành được sản phẩm.

carot1986

carot1986

Trung cấp
24/11/08
64
1
6
45
HG
thế thì không được rồi, nhờ đơn vị nào là DN ý làm hợp đồng xuất một cái hóa đơn bao gồm cả xi măng, cát, sỏi, nhân cồng = 12 luôn thế là xong. theo ý minh là thế chư đừng tách ra, hoặc làm hợp đồng ra thuế mua hóa đơn

X

xuanytdp

Sơ cấp
26/9/10
12
0
1
Sơn La
Tốt nhất bạn làm hợp đồng khoán gọn với nội dung sửa chữa theo giá thành bao nhiêu m vuông nhân với giá thành sau đó yêu cầu họ xuất hóa đơn,nếu họ ko có hóa đơn hoặc ko có chức năng để xuất hóa đơn của xây dựng sửa chữa thì mang hợp đồng đó ra thuế mua hóa đơn là OK!

B

bLang

Cao cấp
16/3/06
382
5
18
HD
Ừ, làm theo kiểu khoán gọn là được. Từ đầu làm thỏa thuận xuất toàn bộ chi phí theo giá trị hợp đồng sửa chữa. Bạn tách riêng ra lùng nhùng mà khó quyết toán nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA