Hoá đơn huỷ xé rời khỏi quyển

• Thread starter anhcb222
  • Ngày gửi
A

anhcb222

Sơ cấp
24/9/08
19
0
0
Hà Nội
Hoá đơn đã xé rời khỏi quyển thì khi huy phải có biên bản huỷ hoá đơn. Vây Công ty mình in hoá đơn bằng máy in laser, nên hoá đơn phải tháo rời khỏi quyển thì mới in được. Vậy chẳng nhẽ huỷ hoá đơn nào cũng phải lập biên bản hay sao? Như vậy nhiều hoá đơn còn chưa kịp giao khách hàng, nhiều khách hàng họ sẽ không đồng ý ký biên bản.
Nhờ mọi người tư vấn giúp!

Khóa học Quản trị dòng tiền
kiengxanh

kiengxanh

Guest
10/10/09
17
0
0
go vap _tp ho chi minh
Nếu chưa giao khách hàng thì bạn cứ xem như là hủy mà chưa xé ra khỏi quyển hóa đơn, chỉ cần gạch chéo và ghi Hủy, kô cần làm biên bản hủy, chao bạn:015:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Xem ra khái niệm phải lập biên bản huỷ khi hóa đơn đã xé rời khỏi cuốn phải nghiên cứu lại thôi.

Trường hợp hoá đơn đặc thù (giấy carbon liên tục, đục lổ 2 bên sử dụng trên máy in kim) của doanh nghiệp và hoá đơn BTC tháo rời để in trên máy in,... thì lợi thế hơn hoá đơn lót giấy than viết tay về mặt huỷ... khà khà..
Nhà nước đang khuyến khích doanh nghiệp sử dụng hoá đơn đặc thù mà.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Theo mình hiểu thì hóa đơn xé rời khỏi cuống tức là tờ hóa đơn không còn nguyên vẹn nữa, một phần tờ hóa đơn nằm lại ở cuống. Như vậy thì những hóa đơn bạn viết hỏng đấy vẫn coi là chưa xé rời khỏi cuống đâu!

A

anhcb222

Sơ cấp
24/9/08
19
0
0
Hà Nội
Theo mình hiểu thì hóa đơn xé rời khỏi cuống tức là tờ hóa đơn không còn nguyên vẹn nữa, một phần tờ hóa đơn nằm lại ở cuống. Như vậy thì những hóa đơn bạn viết hỏng đấy vẫn coi là chưa xé rời khỏi cuống đâu!

Nh­ư vậy kể cả khi khách hàng trả lại hóa đơn, cuống hoá đơn vẫn còn nguyên vẹn, mình kẹp lại vào quyển hoá đơn coi như chưa xé rời khỏi cuống thì có ổn không bạn nhỉ, hihi.

C

ctyphucloc

Guest
chào cả nhà !
Cho em hỏi chút nha .
Em viết hoá đơn đánh nhầm dấu phẩy vào đơn vị tiền ,tờ hoá đơn đó đã xé ra khỏi cuống nhưng chưa dưa cho khách hàng ,vậy tờ hoá đơn đó có phải huỷ ko và ,cụ thể huỷ như thế nào ah. hi hi :015:lính mới mà .
thank cả nhà.

gotasin

gotasin

Trung cấp
Theo mình thì trường hợp này chỉ cần làm biên bản điều chỉnh là được rồi,không cần hủy đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA