Mẫu hợp đồng giao khoán nhân công xây dựng

• Thread starter lovelylh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lovelylh

Guest
5/5/10
18
0
0
Vinh Long
Chào các bạn! Có bạn nào có mẫu hợp đồng giao khoán nhân công cho mình xin nhé! Công ty mình là Cty TNHH 2 thành viên, lĩnh vực là xây dựng công trình giao thông. Lao động trực tiếp thường là lao động thuê ngoài nên mình muốn làm hợp đồng giao khoán cho một người đại diện cho nhóm nhân công thuê ngoài này để hợp lý chi phí nhân công khi quyết toán thuế TNDN.
Mình muốn hỏi thêm là:
- Nếu lao động thuê ngoài làm bản cam kết mẫu số 23 là họ có thu nhập một năm dưới 48 triệu thì mình tạm thời không khấu trừ 10% thuế TNCN được không?
- Làm hợp đồng giao khoán nhân công thì mình có cần phải làm bảng lương cho những lao động này không?
Có bạn giúp mình nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khanhtrinh015

Sơ cấp
23/9/09
30
0
0
36
tp đà nẵng
Theo mình biết nếu dùng mẫu 23 thì tạm thời không khấu trừ 10%.Làm hợp đồng giao khoán nhưng mình vẫn làm bảng chấm công và bảng lương cho những công nhân này bạn a

A

alngkhtrung

Sơ cấp
30/8/09
9
0
0
37
Đà Nẵng
còn phần ghi chú dưới bản hợp đồng có ai có thể giải thích chi tiết hơn được không, tại sao độc thân lại ghi đúng 48tr mà thực nhận lại không đến 48 tr. còn người phụ thuộc là sao, 48tr+19tr200 là sao nhỉ có ai giải thích giùm với

L

lovelylh

Guest
5/5/10
18
0
0
Vinh Long
còn phần ghi chú dưới bản hợp đồng có ai có thể giải thích chi tiết hơn được không, tại sao độc thân lại ghi đúng 48tr mà thực nhận lại không đến 48 tr. còn người phụ thuộc là sao, 48tr+19tr200 là sao nhỉ có ai giải thích giùm với

- Độc thân (Không có giảm trừ gia cảnh người phụ thuộc): Mỗi tháng bạn được khấu trừ 4tr đồng (thu nhập không phải chịu thuế TNCN) nên một năm thu nhập không phải chịu thuế của bạn là 48tr đồng. Nếu 1 năm thu nhập của bạn trên 48tr thì phần chênh lệch (a - 48 tr >0)phải chịu thuế thuế suất theo biểu thuế lũy tiến.
- Nếu bạn có người phụ thuộc: thì ngoài thu nhập được khấu trừ bản thân 4tr, mỗi người phụ thuôc được khấu trừ 1.6tr/tháng. Vậy tổng thu nhập không chịu thuế của bạn một năm là {4tr +(số người phụ thuộc x 1.6tr)}x12 tháng

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Gởi các bạn tham khảo các mẫu sau:
+ Hợp đồng lao động.
+ Hợp đồng giao khoán NC trong XD
+ Bảng Lương
+ Bảng chấm công.
File kèm theo dạng rar, phải giải nén.

L

lovelylh

Guest
5/5/10
18
0
0
Vinh Long
Cảm ơn bạn! Mình sẽ nghiên cứu. Có gí thắc mắc mình sẽ nhờ bạn giải đáp sau nhé!

L

lovelylh

Guest
5/5/10
18
0
0
Vinh Long
Bạn VTM ơi!
Hợp đồng giao khoán của bạn nội dung là giao khoán toàn bộ giá trị xây lắp đúng không? Công ty mình chỉ giao khoán nhân công cho một người ở công ty và người này sẽ tự lo nhân công ngoài thôi. Bạn có mẫu hợp đồng giao khoán nào chuyên về nội dung này không?

N

Nguyen Thi Thu Dung

Guest
11/5/10
5
0
0
36
TP. Hồ Chí Minh
Chào cả nhà!Mình mới tham gia diễn đàn kế toán. Mình cũng đang làm cho cty XD,mình cũng muốn down
+ Hợp đồng lao động.
+ Hợp đồng giao khoán NC trong XD
+ Bảng Lương
+ Bảng chấm công.
Nhưng mình ko down dc.Bạn gửi vào mail cho mình đc ko: bienkhoc_hl@yahoo.com

N

Nong thanh tuyen

Guest
7/9/10
1
0
0
lang son
Khanhtrinh015 gửi giúp em mẫu Hợp đồng giao khoán nhân công với. em đang rất cần. các anh chị ai có gửi giúp em

T

thanhn970

Sơ cấp
12/5/10
12
0
0
Ninh Binh
Mình là kế toán cho DN xây dựng, minh đang làm hợp đồng giao khoán nhân công và ký với người đại diện của tổ nhân công, minh cũng làm bảng lương và bảng chấm công nhưng có cần thiết phải làm hợp đồng lao động cho từng người không? Đối với trường hợp HD giao khoán có thời gian thi công dưới 3 tháng thì bên mình có bị khấu trừ 10%?

D

dieulinh251086

Guest
13/10/08
1
0
0
38
Ha noi
Bạn ơi mình cũng đang cần mẫu hợp đồng giao khoán công nhân thuê ngoài gửi cho mình được khồng? Mail mình là: daothidieulinh@gmail.com Cám ơn bạn nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA