Giám đốc được hưởng lương thì có phải làm quýet toán thuế TNCN đối với thu nhập từ kinh doanh không

• Thread starter thutrang1989
  • Ngày gửi
T

thutrang1989

Guest
26/10/09
51
0
6
35
Hải Phòng
Công ty em là công ty TNHH hai thành viên
Giám đốc và một thành viên khác thành lập công ty cũng có lương.
Như vậy khi quyết toán thuế cho công ty, Em quyết toán thuế thu nhập cho hai người này, em có phải làm quyết toán THU NHẬP TỪ KINH DOANH không hay chỉ quyết toán THU NHẬP TỪ TIỀN LƯƠNG thôi.
Mọi người chỉ giúp em cách quyết toán thuế TNCN cho hai thành viên này với !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Công ty em là công ty TNHH hai thành viên
Giám đốc và một thành viên khác thành lập công ty cũng có lương.
Như vậy khi quyết toán thuế cho công ty, Em quyết toán thuế thu nhập cho hai người này, em có phải làm quyết toán THU NHẬP TỪ KINH DOANH không hay chỉ quyết toán THU NHẬP TỪ TIỀN LƯƠNG thôi.
Mọi người chỉ giúp em cách quyết toán thuế TNCN cho hai thành viên này với !
Quyết toán thuế TNCN cho từng cá nhân có thu nhập từ tiền lương, tiền công. Công ty vẫn phải kê khai và nộp thuế TNDN.

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Quyết toán thuế TNCN cho từng cá nhân có thu nhập từ tiền lương, tiền công. Công ty vẫn phải kê khai và nộp thuế TNDN.
cty e cũng là cty TNHH, nhưng từ khi thành lập đến bây giờ chưa chi trả luơng cho giám đốc lần nào (lỗ nên không chi cho giám đốc), giám đốc có mã số thuế rồi, vậy khi quyết toán e có kê giám đốc vào tờ khai không a!!

T

thutrang1989

Guest
26/10/09
51
0
6
35
Hải Phòng
cty e cũng là cty TNHH, nhưng từ khi thành lập đến bây giờ chưa chi trả luơng cho giám đốc lần nào (lỗ nên không chi cho giám đốc), giám đốc có mã số thuế rồi, vậy khi quyết toán e có kê giám đốc vào tờ khai không a!!

Mình nghĩ không trả lương thì không phải kê khai bạn ah. Vì cá nhân đó có được trả lương đâu mà phải kê khai thuế TNCN từ tiền lương tiền công. Còn giám đốc có phải kê khai quyết toán thuế TNCN từ doanh thu hay không thì mình chưa rõ như thế nào? Bạn nào biết giải đáp giúp mình phần này với!
Tks^^!

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Mình nghĩ không trả lương thì không phải kê khai bạn ah. Vì cá nhân đó có được trả lương đâu mà phải kê khai thuế TNCN từ tiền lương tiền công. Còn giám đốc có phải kê khai quyết toán thuế TNCN từ doanh thu hay không thì mình chưa rõ như thế nào? Bạn nào biết giải đáp giúp mình phần này với!
Tks^^!
Doanh thu thì tính vào thuế thu nhập doang nghiệp rồi bạn ah! Nên không quyết toán khoản này!

T

thutrang1989

Guest
26/10/09
51
0
6
35
Hải Phòng
tổng thu nhập chiu thuế TNCN có phải khớp với tk334 hay ko??

Mọi người cho mình hỏi: trong tờ khai quyết toán 05/kk thì số tiền ở mục 08: tổng TNCT trả cho cá nhân có cần phải khớp với số tiền chi trả cho người lao động ở tài khoản 334 ko? Vì các khoản tiền thưởng lễ, tết cho nhân viên em không hạch toán vào 334??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA