Báo cáo TNCN theo quý

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/3 123 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 27
5,619 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của Halinh07
    Địa chỉ
    Hp
    Post Thanks / Like
    Halinh07 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    19-05-2010, 09:45 #1
    Mọi người ơi cho mình hỏi chút nhé.
    Cty mình đã nộp báo cáo quyết toán năm 2009 xong rồi và ko có ai phải nộp thuế cả.
    Vậy năm 2010 mình sẽ phải nộp báo cáo tháng hay quý. Mình muốn nộp báo cáo theo Quý có cần thủ tục gì ko? và năm 2010 mình chưa nộp báo cáo TNCN nào cả, mình phải nộp báo cáo Quý theo mẫu nào? và quý 1 đã hết hạn chưa? Hỗ trợ nhé thanks

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của Halinh07
    Địa chỉ
    Hp
    Post Thanks / Like
    Halinh07 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    hôm qua mình cũng hỏi anh trên cục thuế rồi, nhưng đông người hỏi quá lại cuối tháng nên anh ấy trả lời cáu gắt và bực mình với mọi người nên mình ko muốn hỏi nữa..hihi

4. "Nhóc" ngốc xít Hình đại diện của Thamht
    Địa chỉ
    Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
    Post Thanks / Like
    Thamht vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Halinh07 Xem bài
    Cty mình đã nộp báo cáo quyết toán năm 2009 xong rồi và ko có ai phải nộp thuế cả.
    Vậy năm 2010 mình sẽ phải nộp báo cáo tháng hay quý. Mình muốn nộp báo cáo theo Quý có cần thủ tục gì ko? và năm 2010 mình chưa nộp báo cáo TNCN nào cả, mình phải nộp báo cáo Quý theo mẫu nào? và quý 1 đã hết hạn chưa? Hỗ trợ nhé thanks
    Nếu NLĐ Cty bạn không phát sinh thuế TNCN hoặc số thuế TNCN phát sinh 1 tháng < 5triệu thì bạn có thể kê khai Thuế TNCN theo quý.
    Báo cáo này bạn làm tương tự như thuế TNDN thôi. Mẫu 02/KK-TNCN theo quý trong phần mềm HTKK.
    Hạn nộp các loại báo cáo quý như nhau cả, muộn nhất là sau 30 ngày kể từ khi kết thúc quý. Hiện quý I/2010 đã quá hạn rùi.

Tôi sẽ đến dẫu lòng tin chưa đến
    Tôi sẽ đến dẫu bờ bến hãy còn xa
    Bờ bến kia là hạnh phúc thiết tha
    Tôi sẽ đến dù phong ba bão táp.

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của RUMS
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    RUMS vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Khơ khơ thông báo với bạn là đã hết hạn nộp kê khai thuế TNCN Q1/2010 rồi nhé, chuẩn bị tinh thần để lập biên bản và nộp phạt đi, mình cũng trong tình cảnh như bạn đây, ngoài cục thuế người ta hẹn sáng thứ 7 này đến lập bb rồi đấy. huhu,

6. Thành viên Hình đại diện của dangthuthuy
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    dangthuthuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    ơ, mình đọc thấy nói sau 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm dương lịch, có nghĩa là 31/5 này mới hết hạn nộp cơ mà, mình cũng đang loay hoay cái vụ TNCN này chưa biết xử trí ra sao, Cty mình có mỗi mình và anh GĐ . Mình là dân KT mới toe lại mới làm ở đây có 1/2 tháng, hic
    Sao bi h nhỉ?

7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Gialinh07
    Địa chỉ
    HP
    Post Thanks / Like
    Gialinh07 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    xin cảm ơn ý kiến của mọi người, mình cũng đang boăn khoăn vấn đề này, báo cáo Quý 1 TNCN đã hết hạn mình sắp làm biên bản phạt rồi đây
    Gia Linh chào thân ái!!!

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của nalethanh88
    Địa chỉ
    Lâm Đồng
    Post Thanks / Like
    nalethanh88 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Báo cáo theo tháng hay quý là tuỳ thuộc cty bạn đăng ký với cơ quan thuế. Nếu báo quý làm theo mẫu 02/kk-tncn, quý 1 đã hết hạn từ 20 tháng 4 rồi bạn a.
    Biển học là vô bờ, chỉ có siêng năng là bờ bến!

9. Thành viên Hình đại diện của buitinnd
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    buitinnd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-05-2010, 10:18 #8
    Tuy công ty bạn không có ai nộp thuế TNCN nhưng bạn vẫn phải nộp tờ khai thuế TNCN theo quý đó bạn àh. Thời hạn nộp tờ khai cũng tương tự như thời hạn nộp tờ khai của quý bạn àh. Mẫu tờ khai 02/KK-TNCN theo quý trên phần Hỗ trợ kê khai.

10. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Gialinh07 Xem bài
    xin cảm ơn ý kiến của mọi người, mình cũng đang boăn khoăn vấn đề này, báo cáo Quý 1 TNCN đã hết hạn mình sắp làm biên bản phạt rồi đây
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nalethanh88 Xem bài
    Báo cáo theo tháng hay quý là tuỳ thuộc cty bạn đăng ký với cơ quan thuế. Nếu báo quý làm theo mẫu 02/kk-tncn, quý 1 đã hết hạn từ 20 tháng 4 rồi bạn a.
    Các bạn tham khảo:
    Số: 2970 /TCT-TNCN, ngày 20 tháng7 năm 2009
    V/v Khai và quyết toán thuế TNCN đối với tổ chức, cá nhân trả thu nhập.

Trường hợp trong tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì tạm thời chưa phải khai và nộp tờ khai cho cơ quan thuế.

- Tại tiết 2.1.2 điểm 2 Mục II Phần D của Thông tư số 84/2008/TT-BTC nêu trên qui định:
    ” Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai theo quí. Thời hạn nộp tờ khai theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quí sau.”
    Bạn Gialinh07 xem mình có thuộc trượng hợp phải báo cáo TNCN tháng, Quí hay không ?
    Về quê cắm câu ...

11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Gialinh07
    Địa chỉ
    HP
    Post Thanks / Like
    Gialinh07 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    các bạn ơi, mình thấy mẫu 02/KK-TNCN theo Quý trong phần mềm HTKK 2.5.1 là tờ khai khấu trừ thuế TNCN cơ mà, mọi người coi lại giúp nhé. Làm theo mẫu nào đây...???
    Gia Linh chào thân ái!!!