Báo cáo TNCN theo quý

• Thread starter Halinh07
  • Ngày gửi
H

Halinh07

Guest
16/11/09
24
0
1
44
Hp
Mọi người ơi cho mình hỏi chút nhé.
Cty mình đã nộp báo cáo quyết toán năm 2009 xong rồi và ko có ai phải nộp thuế cả.
Vậy năm 2010 mình sẽ phải nộp báo cáo tháng hay quý. Mình muốn nộp báo cáo theo Quý có cần thủ tục gì ko? và năm 2010 mình chưa nộp báo cáo TNCN nào cả, mình phải nộp báo cáo Quý theo mẫu nào? và quý 1 đã hết hạn chưa? Hỗ trợ nhé thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Halinh07

Guest
16/11/09
24
0
1
44
Hp
hôm qua mình cũng hỏi anh trên cục thuế rồi, nhưng đông người hỏi quá lại cuối tháng nên anh ấy trả lời cáu gắt và bực mình với mọi người nên mình ko muốn hỏi nữa..hihi

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Cty mình đã nộp báo cáo quyết toán năm 2009 xong rồi và ko có ai phải nộp thuế cả.
Vậy năm 2010 mình sẽ phải nộp báo cáo tháng hay quý. Mình muốn nộp báo cáo theo Quý có cần thủ tục gì ko? và năm 2010 mình chưa nộp báo cáo TNCN nào cả, mình phải nộp báo cáo Quý theo mẫu nào? và quý 1 đã hết hạn chưa? Hỗ trợ nhé thanks
Nếu NLĐ Cty bạn không phát sinh thuế TNCN hoặc số thuế TNCN phát sinh 1 tháng < 5triệu thì bạn có thể kê khai Thuế TNCN theo quý.
Báo cáo này bạn làm tương tự như thuế TNDN thôi. Mẫu 02/KK-TNCN theo quý trong phần mềm HTKK.
Hạn nộp các loại báo cáo quý như nhau cả, muộn nhất là sau 30 ngày kể từ khi kết thúc quý. Hiện quý I/2010 đã quá hạn rùi.

R

RUMS

Guest
25/1/10
67
2
8
Hà Nội
Khơ khơ thông báo với bạn là đã hết hạn nộp kê khai thuế TNCN Q1/2010 rồi nhé, chuẩn bị tinh thần để lập biên bản và nộp phạt đi, mình cũng trong tình cảnh như bạn đây, ngoài cục thuế người ta hẹn sáng thứ 7 này đến lập bb rồi đấy. huhu,

D

dangthuthuy

Guest
9/4/09
2
0
1
40
Hà Nội
ơ, mình đọc thấy nói sau 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm dương lịch, có nghĩa là 31/5 này mới hết hạn nộp cơ mà, mình cũng đang loay hoay cái vụ TNCN này chưa biết xử trí ra sao, Cty mình có mỗi mình và anh GĐ :D. Mình là dân KT mới toe lại mới làm ở đây có 1/2 tháng, hic
Sao bi h nhỉ?

Gialinh07

Gialinh07

Trung cấp
20/5/10
108
2
18
HP
xin cảm ơn ý kiến của mọi người, mình cũng đang boăn khoăn vấn đề này, báo cáo Quý 1 TNCN đã hết hạn mình sắp làm biên bản phạt rồi đây

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng

Báo cáo theo tháng hay quý là tuỳ thuộc cty bạn đăng ký với cơ quan thuế. Nếu báo quý làm theo mẫu 02/kk-tncn, quý 1 đã hết hạn từ 20 tháng 4 rồi bạn a.:015::angel:

B

buitinnd

Guest
10/5/10
1
0
0
39
Hà Nội
Thue TNCN

Tuy công ty bạn không có ai nộp thuế TNCN nhưng bạn vẫn phải nộp tờ khai thuế TNCN theo quý đó bạn àh. Thời hạn nộp tờ khai cũng tương tự như thời hạn nộp tờ khai của quý bạn àh. Mẫu tờ khai 02/KK-TNCN theo quý trên phần Hỗ trợ kê khai.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
xin cảm ơn ý kiến của mọi người, mình cũng đang boăn khoăn vấn đề này, báo cáo Quý 1 TNCN đã hết hạn mình sắp làm biên bản phạt rồi đây

Báo cáo theo tháng hay quý là tuỳ thuộc cty bạn đăng ký với cơ quan thuế. Nếu báo quý làm theo mẫu 02/kk-tncn, quý 1 đã hết hạn từ 20 tháng 4 rồi bạn a.:015::angel:

Các bạn tham khảo:
Số: 2970 /TCT-TNCN, ngày 20 tháng7 năm 2009
V/v Khai và quyết toán thuế TNCN đối với tổ chức, cá nhân trả thu nhập.

Trường hợp trong tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì tạm thời chưa phải khai và nộp tờ khai cho cơ quan thuế.

- Tại tiết 2.1.2 điểm 2 Mục II Phần D của Thông tư số 84/2008/TT-BTC nêu trên qui định:
” Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai theo quí. Thời hạn nộp tờ khai theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quí sau.”

Bạn Gialinh07 xem mình có thuộc trượng hợp phải báo cáo TNCN tháng, Quí hay không ?

Gialinh07

Gialinh07

Trung cấp
20/5/10
108
2
18
HP
các bạn ơi, mình thấy mẫu 02/KK-TNCN theo Quý trong phần mềm HTKK 2.5.1 là tờ khai khấu trừ thuế TNCN cơ mà, mọi người coi lại giúp nhé. Làm theo mẫu nào đây...???

Gialinh07

Gialinh07

Trung cấp
20/5/10
108
2
18
HP
Xin cảm ơn bạn VTM, có nghĩa theo CV Số: 2970 /TCT-TNCN, ngày 20 tháng7 năm 2009 trong tháng cty mình ko có ai phát sinh TNCN hay khấu trừ TNCN thì ko phải nộp báo cáo đúng ko?

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
đúng rồi đó bạn làm theo mẫu 02/kk

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
Nếu trong tháng ko có ai phải nộp thuế TNCN thì làm theo quý thôi ko phải làm theo tháng đâu bạn và làm theo mẫu 02/kk

L

linhlinh19

Guest
6/5/10
1
0
0
37
Hà Nội
Thuế TNCN

Theo mình thấy thì trong năm 2009 ko nộp tờ khai thuế TNCN quý cũng ko có vấn đề gì hết ah:004:

Gialinh07

Gialinh07

Trung cấp
20/5/10
108
2
18
HP
Mọi người ơi cho mình hỏi: khoản khấu trừ của nhân viên trong cty mình là BHXH, BHYT bắt buộc.
Mình làm theo mẫu 02/KK: chỉ tiêu [08]: là tổng thu nhập của LĐ trong kỳ(là tổng số tiền chi trả cho người LĐ trong Quý)
chỉ tiêu [09]: là tổng số TNCN trả cho những người thuộc diện khấu trừ thuế
còn chỉ tiêu [10] là số tiền đã khấu trừ trong tổng số tiền thu nhập phải ko? mình đang làm nhanh để nộp Quý 1 mà đọc vẫn chưa hiểu kỹ. mọi người hướng dẫn nhé

H

happygal

Trung cấp
22/8/06
133
0
16
HN
Bạn tìm TT 20/TT-BTC trong đó có hướng dẫn cụ thể cách lập tờ khai 02/KK-TNCN. Mình trích phần quan trọng cho bạn tham khảo trước nhé:
[08] Tổng TNCT trả cho cá nhân: là các khoản thu nhập bao gồm tiền lương, tiền thưởng và các khoản thu nhập chịu thuế khác có tính chất tiền lương, tiền công mà cơ quan chi trả thu nhập đã trả cho cá nhân ký hợp đồng lao động trong kỳ.
[09] Tổng TNCT trả cho cá nhân thuộc diện khấu trừ thuế: là tổng số thu nhập chi trả cho cá nhân thuộc diện khấu trừ thuế thu nhập theo biểu thuế luỹ tiến từng phần.
[10] Tổng số thuế TNCN đã khấu trừ: là tổng số thuế thu nhập đã khấu trừ của cá nhân theo biểu thuế luỹ tiến từng phần.

T

thanhsmit

Sơ cấp
16/3/11
5
0
0
tp HCM
Nộp báo cáo thuế TNCN theo quý bao gồm thêm gì hông các bạn. Mình đang thử việc, vậy lương của mình có kê khai thêm vào đó ko, nếu muốn kê khai thêm thì mình có nộp thêm gì nữa ko?

T

thetear1311

Guest
Theo mình thấy thì trong năm 2009 ko nộp tờ khai thuế TNCN quý cũng ko có vấn đề gì hết ah:004:
Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn, nhưng cũng còn tùy chi cục thuế thôi, có nhiều chi cục thuế dù dn không phát sinh họ vẫn bắt phải nộp đó

H

happygal

Trung cấp
22/8/06
133
0
16
HN
Nộp báo cáo thuế TNCN theo quý bao gồm thêm gì hông các bạn. Mình đang thử việc, vậy lương của mình có kê khai thêm vào đó ko, nếu muốn kê khai thêm thì mình có nộp thêm gì nữa ko?

Bạn vẫn làm kê khai bình thường. Mình ko hiểu ý bạn "nếu muốn kê khai thêm thì mình có nộp thêm gì nữa ko"

duongtho

duongtho

Sơ cấp
16/7/10
48
0
6
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi trogn năm 2010 bên mình không phát sinh thuế TNCN nên minh ko kê khai hàng tháng, quý và chỉ nộp quyết toán năm
Nhưg sag năm 2011 này mình nghe nói là ko phát sinh thuế TNCN phải nộp hàng tháng vẫn phải làm tờ khai khấu trừ thuế TNCN mấu 02/KK-TNCN theo quý phải ko ạh
Ai bít giúp mình với. Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA