cá nhân tự quyết toán thuế TNCN

• Thread starter hoadongtien74
  • Ngày gửi
H

hoadongtien74

Guest
19/5/10
0
0
0
40
Ha noi
Cả nhà ơi cho mình hỏi tý?
Mình làm 3 công ty nhưng khi quyết toán thì quyết toán ở công ty chính của mình có MST, thế còn 2 công ty thì mình nên làm thế nào? Mình tự quyết toán hay là nhờ các Công ty kia quyết toán cho mình? Nếu mình tự quyết toán thì mình phải đóng mức 5% hay là vẫn 10% tiền mình làm thêm 2 công ty kia.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bega

Trung cấp
18/2/06
109
0
16
358/9 dien bien phu
Minh vua len Cuc thue Q3, duoc ho huong dan nhu sau :
Neu ca nhan lam tu 02 cong ty tro len phai tu quyet toan theo mau 09/KK.Truong hop cua ban cung vay, o Cong ty chinh trong mau 05/KK van ke khai ten ban dien day du vao cac cot yeu cau, den cot CQCT thi khong bam vao. Cong ty chinh phai xac nhan cho ban tong thu nhap 06 thang, BH bat buoc va so thue da thu cua ban. 02 Cong ty kia cung vay van ke khai ten ban vao theo mau 05/KK o cot thu nhap chiu thue,(neu khong ke khai sau nay so luong da chi khong duoc dua vao chi phi hop ly ) cot CQCT cung khong bam . Xac nhan cho ban thu nhap 06 thang cuoi nam (o 02 co quan nay khong co BH bat buoc). Tat ca cac chung tu tren ban vao phan mem 1.1 mau 09/KK tu ke khai cong don tat ca thu nhap 03 noi, giam tru ca nhan, giam tru gia canh, BH bat buoc, so thue da nop trong nam. Dien so lieu day du cac thong tin la OK. In ra dem len chi cuc thue noi Cong ty chinh ban lam viec nop, chep ra file gui qua mang truoc do cho thue kiem tra. Khi di nop nho kem theo CMND va cac bang xac nhan cua ca 03 co quan nhe.
Chuc ban hoan chinh quyet toan nam 2009

H

hungchivy

Sơ cấp
3/8/09
9
0
0
tp. hcm
Bega oi, cho minh hoi them 1 chut xiu
minh la cty chi tra, nhung khi qt thue TNCN, nhung nguoi lam viec 2 noi minh deu bam vao cot CQCt roi. Bay gio minh phai lam sao? co phai nop QT 05/KK bo sung lai kg?
Tra loi gap dum nhe!

B

bega

Trung cấp
18/2/06
109
0
16
358/9 dien bien phu
Mình nghĩ bạn nên làm lại quyết toán năm vì mình thấy bên chi Cục Thuế của mình nhiều cơ quan làm sai, làm lại là bình thường thôi vì còn time mà.
Bạn nên hướng dẫn cho những người làm trên 02 cơ quan tự quyết toán để thuận tiện cho cơ quan mình và cho thuế kiểm tra sau này luôn .
Trước khi bạn nộp quyết toán đã hoàn chỉnh bạn vào phòng hỗ trợ kê khai của chi cục thuế của bạn nhờ họ kiểm tra lại(vì bên mình là như vậy đó), họ sẽ hướng dẫn cho mình nếu có gì sai sót.Hiện nay cũng còn nhiều đơn vị lấn cấn thuế TNCN này lắm, mình thấy trên thuế của cơ quan mình họ hướng dẫn cho các cơ quan về làm lại rất nhiều.Chào bạn.

P

PhamPhuong10

Sơ cấp
1/5/10
4
0
0
Hai Phong
Cho mình hỏi xác nhận ở các cơ quan là xác nhận như thế nào? Có mẫu không vậy bạn?

Sửa lần cuối:
B

bega

Trung cấp
18/2/06
109
0
16
358/9 dien bien phu
Giấy xác nhận bạn là nhân viên của Công ty đó, với mức lương là ......, BH bắt buộc là ......, nếu không có đóng BHXH thì ghi bằng 0, bạn đưa Phòng nhân sự, hoặc sếp ký vào, đóng dấu Cty, sau đó đính kèm vào bộ hồ sơ 09/KK nhé, nhớ rằng nếu làm việc từ 02 Cty trở lên là phải có giấy xác nhận đầy đủ của mỗi Công ty đó.

K

kingboss

Sơ cấp
14/4/09
20
0
0
36
Dong Nai
Theo mình biết thì 2 chỗ còn lại bạn phải tự quyết toán chứ công ty không quyết toán cho mình, còn thuế suất sẽ là 10%

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA