Thi tuyển vào Lien VietBank

• Thread starter huyenbang
  • Ngày gửi
huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Các cô, dì, chú, bác, anh, chị, em giúp em với ạ
Nhà mình đã có ai thi tuyển vào Lien VietBank chưa ạ? giúp em với.
Em sắp thi vào Giao dịch viên của Lien Viet Bank, em học chuyên ngành kế toán doanh nghiệp và chưa bao giờ nghĩ đến vị trí này trong Ngân hàng nên không biết phải chuẩn bị những gì nhiều nữa.
các bác chỉ bảo dùm em ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Các anh chị ơi giúp em với ạ.
Em đang cần tư vấn gấp lắm, em sắp thi rồi.

M

memory102

Sơ cấp
7/1/09
10
0
0
37
ba dinh - ha noi
Vi trí giao dịch viên ah, Mình đã từng thi ở Maritime bank, ko biết các ngân hàng có áp dụng các hình thức thi giống nhau hay ko, nhưng cứ trả lời bạn để bạn có thể yên tâm..
trước tiên bạn tìm hiểu về những hoạt động diễn ra tại ngân hàng đó này ( vd thông tin gần đây nhất, câu khẩu hiệu là gì, thành lập ngày nào...)
Sau đó là tìm hiểu về các hình thức thanh toán tại ngân hàng, VD gửi tiết kiệm kỳ hạn or không kỳ hạn, gửi UNC, rút Séc...
Có thể có những câu trắc nghiệm đòi hỏi hơi tuy duy thực tế một chút vd như Trước những lời phàn nàn của khách thì ta nên ứng xử thế nào...
Còn về tiếng anh thì sẽ có một bài trắc nghiệm chọn từ, chia động từ, và sẽ có 2 bài dịch..
Hi vọng là bạn sẽ ôn tốt, và thi tốt. Chúc may mắn!

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
cảm ơn bạn nhiều nhé! Mình sẽ học theo cách của bạn ngay từ giờ phút này.
Hi vọng LVB cũng có hùng thức thi thuyển giống Maritime bank để mình chó chút hi vọng.
hic

M

maidtc

Sơ cấp
15/3/10
1
0
1
Hai Phong
ACB or LVB? nếu được chọn hả các bạn

Sửa lần cuối:
huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Nơi nào bạn cảm thấy tốt hơn thì làm..
hihi

mà bác cho em hỏi, bac thi ở LVB rồi đúng không? thi như thế nào nhiều ạ? mai em thi vào vị trí GDV của LVB mà chưa chuẩn bị được tinh thần tốt lắm, bác giup em với.

D

dongthingoc

Guest
25/8/09
4
0
0
38
Hai phong
Nơi nào bạn cảm thấy tốt hơn thì làm..
hihi

mà bác cho em hỏi, bac thi ở LVB rồi đúng không? thi như thế nào nhiều ạ? mai em thi vào vị trí GDV của LVB mà chưa chuẩn bị được tinh thần tốt lắm, bác giup em với.

Ban thi cung dot voi minh rui, ket qua the nao?
De thi cung khong kho lam nhi!

T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
Cho mình hỏi luôn ở Liên Việt Bank Vũng Tàu,,không biết có đang tuyển không hả trởi. Em đi thấy người ta báo sắp mở không bíêt có đến lượt mình không nữa

X

xuyenvinhhoi

Guest
16/3/10
3
0
0
36
thanh pho hcm
Lễ tân ở ngân hàng thì công việc chủ yếu mỗi ngày là làm gì các bác nhỉ ???

H

huyen bang

Guest
8/6/10
5
0
0
34
Lạng Sơn
Ban thi cung dot voi minh rui, ket qua the nao?
De thi cung khong kho lam nhi!

Thi cùng đợt? bạn thi ở chi nhánh nào?
mình thi ở chi nhánh Lạng Sơn. Đúng là đề thi ko khó, bài mình làm cũng bình thường, ko biết kết quả như thế nào nữa.
bạn làm bài thế nào? ko biết khi nào thì biết kết quả nữa.

D

dongthingoc

Guest
25/8/09
4
0
0
38
Hai phong
Thi cùng đợt? bạn thi ở chi nhánh nào?
mình thi ở chi nhánh Lạng Sơn. Đúng là đề thi ko khó, bài mình làm cũng bình thường, ko biết kết quả như thế nào nữa.
bạn làm bài thế nào? ko biết khi nào thì biết kết quả nữa.

Chào bạn nhé! Mình thi GDV CN Hải Phòng cơ. Thấy chị coi thi bảo là khoảng 15 này biết điểm đó.
Chúc bạn lọt vào vòng tíêp nhé! Tớ cũng đang lo nếu giả sử có qua được vòng thi viết còn vòng
phỏng vấn họ sẽ hỏi những gì đây.

H

huyen bang

Guest
8/6/10
5
0
0
34
Lạng Sơn
Chào bạn nhé! Mình thi GDV CN Hải Phòng cơ. Thấy chị coi thi bảo là khoảng 15 này biết điểm đó.
Chúc bạn lọt vào vòng tíêp nhé! Tớ cũng đang lo nếu giả sử có qua được vòng thi viết còn vòng
phỏng vấn họ sẽ hỏi những gì đây.
hihi, tớ cảm ơn nhé!
tớ thi DGV CN Lạng Sơn. tớ cũng hi vọng là vượt qua vòng thi này.

Vòng thi phỏng vấn thì mình lại tự tin hơn thi viết.
Chúc bạn có kết quả như ý!

N

ngahieu

Guest
15/6/10
6
0
0
hai phong
Chào bạn! Mình cũng thi ngân hàng liên việt chi nhánh hải phòng. Bạn đã biết điểm thi chưa?mà không biết họ thông báo điểm bằng hình thức nào thế bạn nhỉ?

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Có bạn nào thi tuyển Liên Việt nhiều vậy?
Mình thi tại chi nhánh trên Lạng Sơn thì biết điểm rồi.
họ thông báo điểm bằng hình thức gọi điện thoại trực tiếp bạn ạ (không dán điểm thi)
:D hic điểm của mình lọt qua vòng thi viết. Sáng mai minh đi phỏng vấn.

N

ngahieu

Guest
15/6/10
6
0
0
hai phong
Chúc mừng bạn đã vượt qua vòng thi viết nhé! Hôm họ thông báo điểm cho bạn có thông báo điểm chi tiết từng môn không bạn?Bạn đi phỏng vấn thế nào rồi?kết quả tốt chứ bạn?Họ hỏi những gì vậy?Tớ chúc bạn vượt qua vòng thi phỏng vấn nữa nha.

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
ôi, tớ vẫn chưa biết kêt quả vòng phỏng vấn, nhưng cơ hội là 50/50.
Họ không thông báo điểm từng môn cho mình bạn ạ, chỉ biết điểm của mình đứng thứ 10 trong tổng số 78 người.
Hôm phỏng vấn mình chuẩn bị tinh thần khá kĩ từ khi ở nhà, nhưng chẳng hiểu sao khi bước đến cổng mình lại thấy run, lấy lại tinh thân rồi khi đến lượt mình thì cũng khá tự tin, trả lời cũng khá trôi chảy nhưng nói hơi bị nhanh và còn bị vấp.
câu hỏi đầu tiên họ hỏi mình tên gì? Mình giới thiệu tên, tuổi, quê quán và giới thiệu một chút về gia đình.
- Em đã từng đi làm ở đâu?
- Công ty trước đây em làm hoạt động trong lĩnh vực gì?
- Theo em thì đức tính nào cần có nhất ở một giao dịch viên?
- Công việc của giao dịch viên gồm những gì?
.....
hỏi khá nhiều và hỏi dồn.
không biết là bao nhiêu hôm sẽ biết được kết quả nữa.

N

ngahieu

Guest
15/6/10
6
0
0
hai phong
Hôm nay, tớ mới nhận được điện thoại từ chị ở ngân hàng báo tớ đã đạt điểm vòng thi viết và ngày kia tớ đi phỏng vấn. Tớ không được thông báo là đứng thứ bao nhiêu trong số người dự thi như bạn. Nghe bạn nói mà tớ cũng cảm thấy run run. hihihi. Không biết hôm phỏng vấn thế nào đây. Cảm ơn bạn nhiều đã cho mình biết buổi phỏng vấn của bạn hôm vừa rồi nhé!

M
Hôm nay, tớ mới nhận được điện thoại từ chị ở ngân hàng báo tớ đã đạt điểm vòng thi viết và ngày kia tớ đi phỏng vấn. Tớ không được thông báo là đứng thứ bao nhiêu trong số người dự thi như bạn. Nghe bạn nói mà tớ cũng cảm thấy run run. hihihi. Không biết hôm phỏng vấn thế nào đây. Cảm ơn bạn nhiều đã cho mình biết buổi phỏng vấn của bạn hôm vừa rồi nhé!

hihi, chào cả nhà. Hôm nay mình cũng được gọi mai đi pv LV Hải Phòng, không biết thế nào. Bạn nào qua được thì lên chia vui nhé!

D

dongthingoc

Guest
25/8/09
4
0
0
38
Hai phong
hihi, chào cả nhà. Hôm nay mình cũng được gọi mai đi pv LV Hải Phòng, không biết thế nào. Bạn nào qua được thì lên chia vui nhé!

Chào bạn! Không biết bạn pv thế nào? Có tốt không? Mình có khả năng trượt vì thấy anh chị ấy hỏi có 2 phút đã ra ngoài rùi. Lại đợi dài cổ chờ kết quả xem thần may mắn có đến với mình không nữa. amen... Chúc bạn được nhận tin vui nha.

H

hoangtung197712

Guest
21/9/07
5
0
1
49
HP
Hôm qua bạn đi thi kết quả thế nào. Địa điểm thi ở đâu thế có thấy QHKH đi thi không hả bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA