Sinh con thứ 3 có được hưởng chế độ TS

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




kết quả từ 1 tới 5 trên 5
4,623 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của dothinhan
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Địa chỉ
    Cao Viên
    Bài gửi
    24
    Post Thanks / Like
    dothinhan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Sinh con thứ 3 có được hưởng chế độ TS

    Cả nhà mình ơi, em hỏi chút với !
    Người lao động sinh con thứ 3 có được hưởng chế độ Thai sản không vậy ? Cả nhà giúp em với nhé !

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Ai mà hay cười Hình đại diện của tamnt07
    Tham gia ngày
    Mar 2007
    Địa chỉ
    The Capital
    Tuổi
    35
    Bài gửi
    3,059
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add tamnt07 on Facebook
    tamnt07 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn tham khảo nhé:
    Khoản 1, Điều 14, Nghị định 152/2006/NĐCP quy định về điều kiện hưởng chế độ thai sản: là lao động nữ sinh con và người lao động nhận nuôi con nuôi dưới 4 tháng tuổi phải đóng BHXH từ đủ 6 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con hoặc nhận nuôi con nuôi.

    Như vậy, Luật không quy định số lần sinh con để hưởng chế độ thai sản nên sinh con thứ 3 và đủ thời gian tham gia BHXH theo quy định thì bạn vẫn được hưởng chế độ thai sản.

  4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của wen
    Tham gia ngày
    Jan 2010
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Bài gửi
    136
    Post Thanks / Like
    wen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Các bạn cho mình hỏi với. công ty mình có một chị nghỉ thai sản và trong tháng 3 vừa rồi BHXH trả 5.800.000 tiền cho ngưòi đó về TK công ty.
    Vậy mình định khoản NV này ntn cho hợp lý đây?
    khi mình trả tiền cho lao động này nữa?

  5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của dolphin83
    Tham gia ngày
    Oct 2008
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Tuổi
    31
    Bài gửi
    8
    Post Thanks / Like
    dolphin83 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    26-05-2010, 10:32 #4
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi wen Xem bài
    Các bạn cho mình hỏi với. công ty mình có một chị nghỉ thai sản và trong tháng 3 vừa rồi BHXH trả 5.800.000 tiền cho ngưòi đó về TK công ty.
    Vậy mình định khoản NV này ntn cho hợp lý đây?
    khi mình trả tiền cho lao động này nữa?
    Theo mình thì:
    - Khi nhận tiền từ bảo hiểm chuyển vào tài khoản công ty bạn ghi: N112/C3383
    - Khi trả tiền cho người lao động ghi: N3383/C111,112
    Sống trên đời cần có một tấm lòng...

  6. Ai mà hay cười Hình đại diện của tamnt07
    Tham gia ngày
    Mar 2007
    Địa chỉ
    The Capital
    Tuổi
    35
    Bài gửi
    3,059
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add tamnt07 on Facebook
    tamnt07 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dothinhan Xem bài
    Cả nhà mình ơi, em hỏi chút với !
    Người lao động sinh con thứ 3 có được hưởng chế độ Thai sản không vậy ? Cả nhà giúp em với nhé !
    Bạn tham khảo thêm NĐ 20/2010/NĐ-CP quy định việc sinh con thứ 3 nhé!
    http://dantri.com.vn/c20/s20-383228/...con-thu-ba.htm


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

che do sinh con thu 3 co duoc huong bao hiem khong

người sinh con thứ 3 có được nghỉ thai sản không