Hóa đơn liên 1, liên 2 khác ngày

• Thread starter huongtrinh226
  • Ngày gửi
H

huongtrinh226

Guest
19/5/08
39
0
6
39
Hà Nội
360.yahoo.com
Dear all.
Mình vừa làm tại 1 công ty. Hiện tại thuế có truy vấn 1 số hóa đơn. Mình lục lại thì thấy kế toán trước ghi liên 1 và liên 2 khác ngày nhau (đã check vs bên mua).
Ai cho mình hỏi tình hình xử phạt với hình thức này ntn nhỉ. Hóa đơn từ năm ngoái, đã làm báo cáo hết rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Hóa đơn liên 1, liên 2 khác ngày

Dear all.
Mình vừa làm tại 1 công ty. Hiện tại thuế có truy vấn 1 số hóa đơn. Mình lục lại thì thấy kế toán trước ghi liên 1 và liên 2 khác ngày nhau (đã check vs bên mua).
Ai cho mình hỏi tình hình xử phạt với hình thức này ntn nhỉ. Hóa đơn từ năm ngoái, đã làm báo cáo hết rồi.

Mức phạt theo NĐ 51/2010:
Điều 33. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về sử dụng hoá đơn khi bán hàng hoá, dịch vụ
...
6. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với các hành vi:
a) Lập hoá đơn có sai lệch nội dung giữa các liên;

b) Không báo cáo việc mất hoá đơn đã phát hành nhưng chưa lập, hoặc hoá đơn đã lập nhưng chưa giao cho khách hàng.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Dear all.

Nếu liên 1 và liên 2 khác tháng thì nguy to !

S

spsco

Sơ cấp
30/11/13
3
0
0
Hà Nội

Mình cũng đang quan tâm vấn đề này, xin cao kiến của các bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA