Các giấy tờ để đăng ký MST cho nhân viên

• Thread starter hanhdd
  • Ngày gửi
H

hanhdd

Guest
23/7/09
4
0
0
TPHCM
Các bác ơi!
Cty em chưa đăng ký MST cho CBCNV. Bi giờ em muốn hỏi các thủ tục để đăng ký, các bác chỉ cho em với nhé. Với lại Cty em thành lập từ T7/2009 mà bây giờ chưa đăng ký MST có bị phạt gì không (tại cty em ko nhân viên nào lương trên 4tr hết)? Híc vụ này là em sợ lắm luôn.Bác nào biết thì chỉ giáo em với nhé để em còn chuẩn bị tinh thần. Em vô cùng cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Thủ tục đang ký MST cá nhân gồm tờ khai dăng ký mẫu 01-ĐK/TNCN và chứng minh thư của từng người thôi.Chưa có MST ko bị phạt giờ làm cũng đc nhưng mà chưa có MST thì bên bạn quyết toán thuế TNCN ntn?

B

buikiem1980

Trung cấp
18/4/09
130
0
0
ho chi minh
bạn tải phần mền TNCN 2.3 về sau đó gởi file đó đến chi cục thuế quản lý khi nào có mst bạn len mang kiem tra van được,
còn việc chua co MST ko ai phạt đâu cứ yên tâm

T

Tran Thanh Thanh

Sơ cấp
26/5/10
5
0
0
Ha noi
Các bác ơi!
Cty em chưa đăng ký MST cho CBCNV. Bi giờ em muốn hỏi các thủ tục để đăng ký, các bác chỉ cho em với nhé. Với lại Cty em thành lập từ T7/2009 mà bây giờ chưa đăng ký MST có bị phạt gì không (tại cty em ko nhân viên nào lương trên 4tr hết)? Híc vụ này là em sợ lắm luôn.Bác nào biết thì chỉ giáo em với nhé để em còn chuẩn bị tinh thần. Em vô cùng cảm ơn.

Để đăng ký MST cho CBCNV bạn phải có chứng minh thư của mọi người sau đó vào phần mềm 2.3 TNCN điền đầy đủ thông tin trong tờ khai rồi kiết xuất tập hồ sơ đó ra file Excel (ở ổ C). Bạn có thể gửi file này qua mang hoặc mang USB đễn chi cục thuế nhớ là phải in tờ khai này mang đi nộp cùng.Ban nên đăng ký ngay cho mọi người. Chúc bạn thành công.

T

Tran Thanh Thanh

Sơ cấp
26/5/10
5
0
0
Ha noi
Mọi người cho mình hỏi với. Doanh nghiệp mình thuộc diện được giãn nộp thuế TNDN năm 2009. Thuế TNDN tạm tính quý 4/2009 được giãn đến tháng 10/2010 mới phải nộp vậy tiền thuế phải nộp cả năm 2009 theo quyết toán thuế nộp ngày 31/03/2010 thì bao giờ phải nộp mà mình chẳng thấy VB nào hướng dẫn cả, mọi người có đọc được VB gì không bảo mình với. Cảm ơn mọi người

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mọi người cho mình hỏi với. Doanh nghiệp mình thuộc diện được giãn nộp thuế TNDN năm 2009. Thuế TNDN tạm tính quý 4/2009 được giãn đến tháng 10/2010 mới phải nộp vậy tiền thuế phải nộp cả năm 2009 theo quyết toán thuế nộp ngày 31/03/2010 thì bao giờ phải nộp mà mình chẳng thấy VB nào hướng dẫn cả, mọi người có đọc được VB gì không bảo mình với. Cảm ơn mọi người
Tham khảo:
Công văn 353/TCT-CS, ngày 29/01/2010
V/v hướng dẫn quyết toán thuế TNDN năm 2009

3.4. Xử lý số thuế TNDN chênh lệnh khi quyết toán thuế:
- Trường hợp khi doanh nghiệp tự quyết toán thuế TNDN của năm 2009 có phát sinh số thuế TNDN được hưởng ưu đãi miễn, giảm, gia hạn cao hơn so với tổng số thuế đã tạm tính của 4 quý thì doanh nghiệp tiếp tục được hưởng ưu đãi về miễn, giảm, gia hạn đối với số thuế chênh lệch tăng thêm giữa số quyết toán với tổng số đã tạm tính của 4 quý năm 2009. Về thời hạn được gia hạn nộp thuế chậm nhất đến hết ngày 30/10/2010.

(Bạn gởi bài sai topic, sẽ bị xoá, lần sau nhớ gởi đúng)

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
văn bản: 12/2010/QD-TTg ngày 12 tháng 02 năm 2010
Gia hạn nộp thuế TNDN trong vòng 03 tháng áp dụng cho năm 2010
còn năm 2009 thì mình ko rõ lắm

T

Tran Thanh Thanh

Sơ cấp
26/5/10
5
0
0
Ha noi
Em cảm ơn bác Thường dân Nam bộ nha.

M

mamlep

Sơ cấp
7/6/10
46
2
0
36
hà tĩnh
moi nguoi oi? cong ty em cung chua dang ky MST vi moi thanh lap.em thay moi nguoi bao ke khai o TNCN 2.3 thi phai lay cai do o dau.em moi di lam nen ko biet j ca mong moi nguoi thong cam chi cho em voi ca cach dang ky nua.em cin cam on nhieu

L

luongthuymy2311

Guest
17/5/10
9
0
0
37
my dinh II
em oi
việc đăng ký MST thì em phải lên hỏi cục thuế ấy xem o cho em họ cần những gì.còn thuế tncn thì bước đầu em phải đăng ký MST thu nhập cá nhân chứ.

L

luongthuymy2311

Guest
17/5/10
9
0
0
37
my dinh II
ah cả nhà minh ơi cho em hỏi vơiiiiiiií: nếu công ty mình mà đóng BHXH nhưng công nhân họ không muốn đóng BHXH vì thế nên công ty ko đóng cho họ nữa, như vậy thì những người lao động làm việc trên 3 tháng hoặc lâu hơn thì không đóng có sao không ạ. em cứ thắc mắc mãi nhừ cả nhà chỉ giáo nhé>thanks

H

hahahaha

Guest
24/1/08
8
0
1
42
ha noi
cty mình mở TK ngân hàng từ năm 2008 và đã có nghiệp vụ phát sinh. Đặt biệt là trong năm 2009 cty mình có những HD trên 20tr và đã thanh toán bằng TK ngân hàng nhưng kế toán không hạch toán vào TK ngân hàng và báo cáo TC năm 2009 cũng không kê khai TK ngân hàng. Năm 2010 mình mới vào làm cty giờ mình phải làm thế nào đây mong mọi người giúp đỡ

M

mamlep

Sơ cấp
7/6/10
46
2
0
36
hà tĩnh
em oi
việc đăng ký MST thì em phải lên hỏi cục thuế ấy xem o cho em họ cần những gì.còn thuế tncn thì bước đầu em phải đăng ký MST thu nhập cá nhân chứ.
Em cảm chị nhiều nhé.công ty em dăng ký cho một số người rồi.ah em hỏi thêm chị một tí nữa được không.công ty em sử dụng phần mềm kế toán 1A chị có biết về phần mềm này không chỉ giúp em với nhé.cảm ơn chị

H

happygal

Trung cấp
22/8/06
133
0
16
HN
Thế những hoá đơn này có trong BC thuế GTGT? Nếu đã kê khai thuế GTGT, mà BCTC ko có, tức là ít nhất số dư 133 (hoặc 33311) trên BCTC ko khớp với tờ khai thuế GTGT. Ko khớp thì phải làm lại BCTC thôi. Còn nếu chưa kê khai thì làm bút toán điều chỉnh cho năm hiện tại nhưng phần thuế GTGT đầu vào cho hết vào chi phí

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA