hệ số lương ở cty cổ phần như thế nào?

• Thread starter nguyenthu307
  • Ngày gửi
N

nguyenthu307

Trung cấp
Các anh, chị cho e hỏi là công ty cổ phần thì có phải xây dưng hệ số và bậc lương không?
Cty em trả lương theo một mức cụ thể đã được quy định trong hợp đồng lao động, vậy nên trong Phần thang lương em không biết xây dựng ntn?
Phần bậc lương, Hệ số lương phải làm ntn?
Nếu em không làm Hệ số lương và bậc lương mà trong phần thang lương em chỉ ghi: chức danh và mức lương được nhận (theo hợp đồng) thì có được không?
Mong các anh, chị hướng dẫn giúp em với. Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuanda85

Guest
13/4/08
15
0
0
Hà Nội
cty mình cũng là cty cổ phần,khi làm thang lương thì chia thành 2 phần:
Tổng lương=Lương cơ bản (980.000*hệ số lương cơ bản theo nghị định 205/BLĐTBXH) + Lương hoàn thành công việc.

Bạn có thể tham khảo nghị định 205/BLĐTBXH để rõ thêm vấn đề về thang lương

N

nguyenthu307

Trung cấp
cty mình cũng là cty cổ phần,khi làm thang lương thì chia thành 2 phần:
Tổng lương=Lương cơ bản (980.000*hệ số lương cơ bản theo nghị định 205/BLĐTBXH) + Lương hoàn thành công việc.

Bạn có thể tham khảo nghị định 205/BLĐTBXH để rõ thêm vấn đề về thang lương

Mình cảm ơn bạn nhiều nhưng thực sự mình vẫn chưa rõ lắm về phần thang lương này. Nếu bạn đã làm rồi thì bạn có thể gửi cho mình xin mẫu Thang bảng lương được không, địa chỉ mail của mình : nguyenthu307@gmail.com
Mình đang cần gấp để làm thủ tục đóng bảo hiểm cho cty. Bạn cố gắng gửi giúp mình nhé.
Mình cảm ơn bạn nhiều, chúc bạn sức khoẻ.
Mong sớm nhận được mail bạn gửi

C

cuong nham

Guest
11/5/10
7
0
0
41
Hai Duong
minh nghi la he so luong co ban trong doanh nghiep cp cung phai tuan theo he so luong do nha nuoc qui dinh, van de la minh tinh luong co ban nhu the nao? theo minh thi lay LCB*HSL*so ngay cong thuc te/so ngya cong theo qui dinh se ra duoc luong co ban can tinh

N

nhung12

Sơ cấp
24/7/08
29
0
1
Hà Nội
Nếu là công ty CP nhà nước thì theo như tuanda85.
Còn nếu là cty CP tư nhân thì bạn có thể làm theo hệ số hoặc có thể cho số cố định, miễn là không thấp hơn lương tối thiểu, mỗi bậc lương phải lớn hơn 5%. Thang lương bạn chia bao nhiêu bậc là tuỳ cty bạn thôi

H

hoangchau2010

Sơ cấp
10/10/11
3
0
0
36
ha noi
Mình vừa làm thang bảng lương xong, bạn cứ làm là chỉ ghi chức danh và mức lương như bạn nói thui là được. CHúc bạn thành công!

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp
Thang bảng lương không bắt buộc phải có hệ số, tùy theo tình hình công ty mà xây dựng hệ thống lương khác nhau,

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Thang bảng lương không bắt buộc phải có hệ số, tùy theo tình hình công ty mà xây dựng hệ thống lương khác nhau,

Thưa chú, nếu không có hệ số lương thì mình có được quyền hạ mức lương không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA