Doanh nghiệp dưới 10 lao động có được mua BHTN?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



kết quả từ 1 tới 8 trên 8
3,530 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của happygal
    Tham gia ngày
    Aug 2006
    Địa chỉ
    HN
    Bài gửi
    135
    Post Thanks / Like
    happygal vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Doanh nghiệp dưới 10 lao động có được mua BHTN?


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của tuanda85
    Tham gia ngày
    Apr 2008
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    28
    Bài gửi
    15
    Post Thanks / Like
    tuanda85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    câu trả lời là ko hi hi

  4. Nick bị khoá Hình đại diện của fy29
    Tham gia ngày
    Feb 2009
    Địa chỉ
    HP
    Bài gửi
    99
    Post Thanks / Like
    fy29 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi tuanda85 Xem bài
    câu trả lời là ko hi hi
    Bạn dựa vào đâu nói là không? mình chỉ thấy nó không áp dụng đối với HĐLĐ < 3 tháng thôi

  5. Thành viên cấp cộng đồng Hình đại diện của ketoan4mat
    Tham gia ngày
    Apr 2003
    Địa chỉ
    Sài Gòn đẹp lắm
    Bài gửi
    3,932
    Post Thanks / Like
    ketoan4mat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    1 nguồn thu cho NN, 1 nguồn lợi cho NLD, tại sao lại không được nhỉ?
    Bạn cần nhớ thêm là nếu ban đâu DN có hơn 10 NV và đã đăng ký tgia BHTN, sau đó giảm xuống dưới 10NV, thì vẫn phải tiếp tục trích nộp BHTN với những NV ban đầu
    4eyes

  6. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Bài gửi
    5,552
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi fy29 Xem bài
    Bạn dựa vào đâu nói là không? mình chỉ thấy nó không áp dụng đối với HĐLĐ < 3 tháng thôi
    Bạn ấy dựa vào cái này:
    Luật Bảo hiểm xã hội

    Điều 2. Đối tượng áp dụng
    4. Người sử dụng lao động tham gia bảo hiểm thất nghiệp là người sử dụng lao động quy định tại khoản 2 Điều này có sử dụng từ mười lao động trở lên.
    Còn bạn dựa vào đâu mà nói:
    nó không áp dụng đối với HĐLĐ < 3 tháng thôi
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ketoan4mat Xem bài
    1 nguồn thu cho NN, 1 nguồn lợi cho NLD, tại sao lại không được nhỉ?
    Bạn cần nhớ thêm là nếu ban đâu DN có hơn 10 NV và đã đăng ký tgia BHTN, sau đó giảm xuống dưới 10NV, thì vẫn phải tiếp tục trích nộp BHTN với những NV ban đầu
    ... khi tính lợi ích thì phải hài hoà giữa các bên: Nhà nước, Người lao động, Người sử dụng lao động, có như vậy mới bền vững.
    Hihi,... luật đã qui định như vậy rồi.
    Về quê cắm câu ...

  7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Ong VOVE
    Tham gia ngày
    May 2010
    Địa chỉ
    U MINH
    Bài gửi
    136
    Post Thanks / Like
    Ong VOVE vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi happygal Xem bài
    Doanh nghiệp mình có dưới 10 lao động có hợp đồng lao động>12 tháng. Bên mình muốn mua BHTN, ko biết có được không?
    Ít hơn 10 người không tham gia BHTN thì nghỉ việc vẫn được hưởng trợ cấp 1/2 tháng lương từ Cty mà bạn.
    Độc cô... cô độc, không bạn, không thù...vì TÔI LÀ ẢO !
    Tài thượng phân minh đại trượng phu.

  8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của happygal
    Tham gia ngày
    Aug 2006
    Địa chỉ
    HN
    Bài gửi
    135
    Post Thanks / Like
    happygal vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cảm ơn mọi người. Luật là vậy nhưng sếp thì muốn đóng. Mai tớ qua BH hỏi lại xem có được không

    Sáng nay lên BH hỏi nhận được câu trả lời đã được dự báo trước không đủ điều kiện mua. Hi hi, đúng là ko phải cái gì muốn là được

  9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của DANT
    Tham gia ngày
    Aug 2009
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Bài gửi
    97
    Post Thanks / Like
    DANT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    05-07-2010, 13:26 #8
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Ong VOVE Xem bài
    Ít hơn 10 người không tham gia BHTN thì nghỉ việc vẫn được hưởng trợ cấp 1/2 tháng lương từ Cty mà bạn.
    Bạn oi trợ cấp thất nghiệp không được chi kể từ tháng 1.2009 rồi,chỉ những trường hợp người lao động làm việc tại DN trước tháng 1.2009 mới được hưởng thôi. Mà phần chi này chỉ được tính thời gian đến hết năm 2008 thôi.
    Không ghét những người chót yêu mình và không yêu những người ghét mình


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

doanh nghiep duoi 10 lao dong muon dong bhtn co duoc khong

doanh nghiệp đống BHXH không được tham gia BHTN

Loi phat khi ko muabhtn xe may

dđiều kiện doanh nghiệp được đóng BHTN