Cần giúp đỡ vấn đề thanh toán

• Thread starter amway
  • Ngày gửi
A

amway

Guest
2/4/10
7
0
0
HCM
Có ai biết chỉ dùm tui với:
Công ty tôi mua hàng tại một cửa hàng kinh doanh khi họ xuất hoá đơn GTGT thông thường với trị giá thanh toán là 35.000.000đ như vậy theo quy định là phải thanh toán qua ngân hàng.
nhưng chỉ tại cửa hàng đó không có tài khoản tại ngân hàng. lên giờ không biết sử lý sao để thanh toán cho họ. và cũng là để phù hợp với quy định của pháp luật thuế.
cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Có ai biết chỉ dùm tui với:
Công ty tôi mua hàng tại một cửa hàng kinh doanh khi họ xuất hoá đơn GTGT thông thường với trị giá thanh toán là 35.000.000đ như vậy theo quy định là phải thanh toán qua ngân hàng.
nhưng chỉ tại cửa hàng đó không có tài khoản tại ngân hàng. lên giờ không biết sử lý sao để thanh toán cho họ. và cũng là để phù hợp với quy định của pháp luật thuế.
cảm ơn!

Bạn xác định rỏ lại, là hoá đơn GTGT hay hoá đơn thông thường ?
Nếu hoá đơn thông thường (không có phần thuế ĐV) thì việc thanh toán ra sao không ảnh hưởng gì với qui định CK.
Cửa hàng KD trên sử dụng hoá đơn GTGT (nếu có) thì bạn có thể CK vào tài khoản cá nhân của chủ cửa hàng (người đứng tên trên DKKD).

D

doanhham

Guest
23/4/09
4
0
0
37
bn
nếu chủ cửa hàng không có tk ngân hàng thì bạn có thể hủy hóa đơn đó rùi bảo cửa hàng tách làm 2 hóa đơn rùi công ty bạn có thể thanh toán bằng tiền măt.

A

amway

Guest
2/4/10
7
0
0
HCM
Bạn xác định rỏ lại, là hoá đơn GTGT hay hoá đơn thông thường ?
Nếu hoá đơn thông thường (không có phần thuế ĐV) thì việc thanh toán ra sao không ảnh hưởng gì với qui định CK.
Cửa hàng KD trên sử dụng hoá đơn GTGT (nếu có) thì bạn có thể CK vào tài khoản cá nhân của chủ cửa hàng (người đứng tên trên DKKD).

cám ơn bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA