Lỗi font TNCN khi kết xuất ra Excel

• Thread starter ken2107
  • Ngày gửi
K

ken2107

Sơ cấp
21/2/09
3
0
1
44
cantho
Khi mình làm việc trong chương trình TNCN2.3 thì font chữ bình thường, but khi kết xuất ra file excel để in và nộp cho cơ quan thuế thì bị lỗi font ( font .VnArial trong máy mình có) nên cơ quan thuế hok chịu và trả lại. Mình đã thử cài phần mềm này và làm ở vài máy tính của cty cũng bị như thế. Bạn nào biết giúp mình với. Cám ơn nhìu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ninhhuyen

Sơ cấp
29/9/08
14
0
0
38
TP HCM
minh cũng bị trường hợp như trên, anh chị nào biết giúp tụi này với.

K

ken2107

Sơ cấp
21/2/09
3
0
1
44
cantho
Hi ninhhuyen, nếu số lượng nhân viên bạn muốn đăng ký MST ít thì bạn có thể hỏi thử 1 người bạn trên diễn đàn này làm giúp bạn nhe, vì nếu nhiều quá mình sợ làm phiền bạn ấy đó. Bạn có thể gởi thông tin liên quan và gửi đến bạn thaodt@esit.vn làm giúp. Bạn nên gửi mail trước cho bạn ấy xem có thể giúp hok nhe. Chúc bạn sớm hoàn thành công việc.

N

nhuxuan

Guest
17/4/08
2
0
0
39
Ha Noi
các bạn vào unikey và vào phần mở rộng rồi tích vào "luôn sử dụng clipboard cho unicode" là ok mà/.

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Khi mình làm việc trong chương trình TNCN2.3 thì font chữ bình thường, but khi kết xuất ra file excel để in và nộp cho cơ quan thuế thì bị lỗi font ( font .VnArial trong máy mình có) nên cơ quan thuế hok chịu và trả lại. Mình đã thử cài phần mềm này và làm ở vài máy tính của cty cũng bị như thế. Bạn nào biết giúp mình với. Cám ơn nhìu!

Bạn down loại font đó về máy bạn và kết xuất lại file là được liền. Nay mình cũng mới làm xong thấy khi cài được font đó vào máy là ko bị lỗi nữa.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
trường hợp 1.bạn nhấn vào star chon run gõ vào fonst/ íntall new font tại tab drives bạn chọn ổ đĩa lưu fonst và tìm thư mục bên tab folder / fonst bạn ok đợi 1 lát sau đó select all rồi nhấn ok
mình vẫn thường làm thế
Trường hợp 2, lỗi font khi kết xuất ra cell thì bạn copy đoạn văn bản bị lỗi sau đó kích chuột phải vào biểu tượng unikey chọn chuyển mã nhanh, quay lại cell paste là ok, (trường hợp này dùng cho unikey, k dùng vietkey)
mình làm thế và được k biết mọi ng thì thế nào?

T

thanhmaipk

Guest
9/8/10
8
0
0
35
Q. Gò Vấp, TP.HCM
Mình cũng bó tay với phần mềm hỗ trợ này rồi, mình down về cài vào lỗi tùm lum, lên webketoan mày mò miết sửa được lỗi thì giờ nhập được mà kết xuất ra excel bị lỗi font, nó nhảy sang font .Vnarial nên gửi cho cơ quan thuế không được, nó báo nội dung file excel không đúng.
Cái vụ đăng ký mã số thuế này mất bao nhiêu là thời gian, mà giờ bế tắc rồi, ai biết chỉ mình với, hic
Mình lên cơ quan thuế hỏi trực tiếp thì họ bảo là tất cả đều làm online hết, vậy mình có phải gửi văn bản tay gì đến cơ quan thuế không vậy??? Mình vừa mới ra trường, công ty mới thành lập nên chẳng biết phải làm thế nào cả,giúp mình với nha, thanks

moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
Mình cũng bó tay với phần mềm hỗ trợ này rồi, mình down về cài vào lỗi tùm lum, lên webketoan mày mò miết sửa được lỗi thì giờ nhập được mà kết xuất ra excel bị lỗi font, nó nhảy sang font .Vnarial nên gửi cho cơ quan thuế không được, nó báo nội dung file excel không đúng.
Cái vụ đăng ký mã số thuế này mất bao nhiêu là thời gian, mà giờ bế tắc rồi, ai biết chỉ mình với, hic
Mình lên cơ quan thuế hỏi trực tiếp thì họ bảo là tất cả đều làm online hết, vậy mình có phải gửi văn bản tay gì đến cơ quan thuế không vậy??? Mình vừa mới ra trường, công ty mới thành lập nên chẳng biết phải làm thế nào cả,giúp mình với nha, thanks

Bản gửi dữ liệu qua mạng nhưng vẫn phải gửi một bản trực tiếp đến cơ quan thuế thì họ mới duyệt. Mình xuất ra Ex cũng bị lỗi, phải chuyển sang máy khác mới sửa được, sai có 1 chữ thôi nhưng cũng phải sửa sợ thuế họ không nhận làm lại mất công. Nói là làm onl tất nhưng k phải đâu. Nửa mùa thật.:wall::wall:

T

thanhmaipk

Guest
9/8/10
8
0
0
35
Q. Gò Vấp, TP.HCM
Bạn cho mình hỏi thêm xí nữa đi, công ty mình mới thành lập, một số người có mã số thuế rồi, như vậy mình có cần đưa vào danh sách không? Cái này là chỉ để đăng ký mã số thuế thôi hay đăng ký luôn số lượng người nộp thuế TNCN trong công ty vậy bạn?

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Đây là hướng dẫn của cục thuế,mình gởi cho các bạn để các bạn tham khảo xem.
-. Hiện doanh nghiệp sử dụng rất nhiều phiên bản bộ gõ tiếng Việt do đó hay gặp lỗi trong việc hiển thị font tiếng Việt trên ứng dụng tuy nhiên cách khắc phục phổ biến là cần chọn ( tick ) chức năng “sử dụng clipboard cho Unicode” nên không gõ được tiếng Việt trong ứng dụng HTKK , hoặc trên máy tính cài nhiều bộ gõ tiếng Việt dẫn đến xung đột gây lỗi font.
Cách khắc phục : +,nếu sử dụng bộ gõ Unikey thì chọn (tick) chức năng “sử dụng clipboard cho unicode” hoặc cài đặt duy nhất bộ gõ Vietkey 2000.

+,Thiếu font chữ:Tìm font chữ rồi bỏ vào :

a, C/Program files/Font.
b,C/Windows/System 32
c,C/Windows/Fonts

V

vodkakt2k9

Guest
26/1/11
2
1
0
35
Hà Nội
Thanks bạn Ngocpt nhé mình thấy cách 1 rất hay,đơn giản chỉ cần các bạn down font VNARIAL về và cài vào máy thì khi kết xuất flie ra Excel sẽ không còn lỗi Font nữa.chúc các bạn thành công
địa chỉ mail:nguyenvca@gmail.com

• Like
Reactions: Liên Wind
N

nguyenhoa8586

Guest
20/7/10
1
0
0
37
Đồng Nai
Khi xuất file kết quả MST TNCN ra excell trong win 7 thì bị lỗi font chữ, mặc dù mình đã cài font .VNArial nhưng font vẫn bị lỗi, nên mình đã thử cài Vietkey Full 2000 thì trong excell ko còn bị lỗi font nữa, mọi người làm thử xem có giúp gì được ko nhé.

bạn thử cài vietkey full 2000 xem sao nhé.

S

simvietvms

Guest
10/11/11
1
0
0
40
Hà Nội
đây là web kế toán mà nhiều người nói là lỗi font, nhưng lại không nói nó là lỗi font gì,
bản thân mình cũng ko biết là lỗi font gì nữa! thì trả lời cho người khác đang mù tịt thì cũng như không !
không có tác dụng gì hết hic hic.

L

letrang146

Sơ cấp
11/3/09
3
0
1
41
106 Mai Dong
Ðề: Lỗi font TNCN khi kết xuất ra Excel

Những phần mềm Hỗ trợ kê khai của thuế nếu sử dụng vietkey 2000 thì font chữ thường rất ngon lành. Còn nếu sử dụng unikey thì hay lỗi này nọ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA