Xin mẫu tờ trình nộp chậm tờ khai thuế GTGT

• Thread starter hacgiay
  • Ngày gửi
H

hacgiay

Guest
14/9/09
31
0
0
nghe an
Công ty em mói thành lập(4/2010), trong tháng đó vì chưa có Kế toán nên công ty chưa kê khai thuế. Giờ em lên nộp thì CQT bảo sẽ bị phạt, nhưng em có hỏi chị KT lâu năm thì chị bảo: ko nộp tháng 4 nữa, nộp luôn tháng 5; hoặc nộp tờ trình báo về việc nộp chậm vì lý do: Công ty mới thành lập, chưa có nhân sự. Vậy cho em hỏi làm như chị ấy bảo có đúng không? Mà nếu làm tờ trình thì làm ntn? Anh, chị nào có mẫu tờ trình cho em xin với. Em cảm ơn lắm lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoang hon tim

Guest
1/5/09
42
0
6
36
TP.HCM
cty mình cũng đã từng gặp tình trạng giống cty ban nhưng ngay khi sắp xếp không có nhân sự mình đã làm công văn trình bày rõ lý do cty mới thành lập, tình hình nhân sự thiếu, chưa ổn định.về nội dung ban trình bày theo hình thức công văn bình thường. và sang tháng sau minh khai thuế 2 tháng bình thường không thấy ai kêu gi cả.

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
Công ty em mói thành lập(4/2010), trong tháng đó vì chưa có Kế toán nên công ty chưa kê khai thuế. Giờ em lên nộp thì CQT bảo sẽ bị phạt, nhưng em có hỏi chị KT lâu năm thì chị bảo: ko nộp tháng 4 nữa, nộp luôn tháng 5; hoặc nộp tờ trình báo về việc nộp chậm vì lý do: Công ty mới thành lập, chưa có nhân sự. Vậy cho em hỏi làm như chị ấy bảo có đúng không? Mà nếu làm tờ trình thì làm ntn? Anh, chị nào có mẫu tờ trình cho em xin với. Em cảm ơn lắm lắm.

nếu như bạn nói thì sẽ bị phạt đó, bạn nên nộp tờ khai thuế và trình bày lý do nộp chậm của công ty