Tỷ giá ghi trên hóa đơn hàng xuât khẩu

• Thread starter Haihung87
  • Ngày gửi
H

Haihung87

Trung cấp
9/1/09
89
0
6
Tp HCM
Chào cả nhà, cty mình xuất hóa đơn hàng xuất khẩu quy đổi tỷ giá đồng USD theo tỷ giá liên ngân hàng, bây giờ mình muốn xuất theo tỷ giá đồng USD mua chuyển khoản tại ACB không biết có được không vì mình muốn giảm doanh thu hoạt động tc xuống và tăng doanh thu bán hàng lên nên mới làm vậy.
Công ty bạn mình xuất khẩu cũng áp dụng theo tỷ giá của ngân hàng Eximbank.
Mình coi ở thông tư 120, 130 thấy chỉ ghi áp dụng theo tỷ giá liên ngân hàng, các bạn giúp mình với.
Thanks, chúc sức khỏe cả nhà:angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huyenthu28675

Sơ cấp
15/7/09
41
0
0
TP. HCM
chào cả nhà, cty mình xuất hóa đơn hàng xuất khẩu quy đổi tỷ giá đồng usd theo tỷ giá liên ngân hàng, bây giờ mình muốn xuất theo tỷ giá đồng usd mua chuyển khoản tại acb không biết có được không vì mình muốn giảm doanh thu hoạt động tc xuống và tăng doanh thu bán hàng lên nên mới làm vậy.
Công ty bạn mình xuất khẩu cũng áp dụng theo tỷ giá của ngân hàng eximbank.
Mình coi ở thông tư 120, 130 thấy chỉ ghi áp dụng theo tỷ giá liên ngân hàng, các bạn giúp mình với.
Thanks, chúc sức khỏe cả nhà:angel:

bạn lấy tỉ giá chuyển khoản acb cũng được, bên bình cũng làm vậy đó, xuất hóa đơn ngày nào lấy tỉ giá ngày đó, THUẾ CHẤP NHẬN VÌ BÊN MÌNH LÀM VẬY HƠN 10 NĂM RỒI, QT THUẾ OK

H

Haihung87

Trung cấp
9/1/09
89
0
6
Tp HCM
Mình gọi điện lên hỏi hỗ trợ tuyên truyền chi cục thuế tân bình thì được trả lời là áp dụng theo tỷ giá liên ngân hàng.
Cty bạn mình áp dụng tỷ giá chuyển khoản của eximbank, quyet toán 3lần cũng không sao.
mình đang phân vân không biết sao nữa,mong mọi người cho mình ý kiến

B

buihuyen

Guest
12/11/07
13
0
1
39
cam xuyen-ha Tinh
Mình nghĩ không sao đâu bạn ah, vì bên mình hạch toán vốn góp,.. cũng đều theo tỷ giá của ngân hàng giao dịch.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA