Lý do hợp lý hủy hóa đơn GTGT?

• Thread starter inOH
  • Ngày gửi
I

inOH

Guest
11/6/10
1
0
0
Hà Nịo
Dear các anh chị,

Rất mong các anh chị có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em vì đây là lần đầu em làm việc liên quan đến hóa đơn đỏ và bị hỏng ngay rồi :018:

Cụ thể là phía đối tác nước ngoài có chuyển phát nhanh 1 tài liệu cho bên em qua DHL, chi phí bên nhận chịu.

Em không biết nên đến khi nhân viên DHL chuyển tài liệu đến, yêu cầu thanh toán luôn, em đã lấy tiền riêng ra để thanh toán và lấy hóa đơn đỏ họ cung cấp để làm thanh toán với Kế toán bên em.

Nhưng trên hóa đơn đó thiếu ngày, em không biết lại đi điền tay bằng bút bi vào nên Kế toán bên em không chấp nhận thanh toán nữa. Em đã gọi lại cho bên DHL, họ hỗ trợ nhiệt tình và gửi cho 2 cái biên bản hủy hóa đơn, nói là hủy cái này đi và họ sẽ cho 1 hóa đơn mới.

Nhưng khi biên bản hủy ghi lý do là em viết bút bi lên thì kế toán nhà em ko chấp nhận vì họ nói lý do đó không chính đáng :worry:

Vậy anh chị nào có lý do hợp lý hơn để hủy hóa đơn thì cho em xin ạ.

Em nghĩ ra cách làm rách cái hóa đơn này, nhưng như thế không biết có được không ạ?

Rất mong các anh chị giúp đỡ.

Em phải nói cụ thể là chi phí này khá lớn, gần 1M (trong khi lương cả tháng của em chỉ nhỉnh hơn số đó 1 ít) nên em đã bỏ tiền riêng ra rồi, không lấy được tiền từ Kế toán thì em tiếc chết mất :yo yo (57):

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA