Mẫu biểu trong chuyên đề thực tập về tiền lương của DN Vật tư

• Thread starter atcvn
  • Ngày gửi
A

atcvn

Guest
21/7/05
6
0
0
Hanoi
:0frown: Mình đang cần gầp một loạt những mẫu sổ của chuyên đề về tiền lương khi DN mình thực tập áp dụng hình thức kế toán tập trung.Mình không hiểu được hình thức này là thế nào cả,bạn nào hiểu được thì nói giúp mình nhé : :two:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bộ máy kế toán của một doanh nghiệp là tập hợp những người làm kế toán tại doanh nghiệp cùng với các phương tiện trang thiết bị dùng để ghi chép, tính toán xử lý toàn bộ thông tin liên quan đến công tác kế toán tại doanh nghiệp từ khâu thu nhận, kiểm tra, xử lý đến khâu tổng hợp, cung cấp những thông tin kinh tế về các hoạt động của đơn vị. Tùy theo quy mô và đặc điểm về tổ chức sản xuất và quản lý của doanh nghiệp mà tổ chức bộ máy được thực hiện theo các hình thức sau: tập trung, phân tán, và vừa tập trung, vừa phân tán.

Hình thức tổ chức bộ máy kế toán tập trung là hình thức tổ chức mà toàn bộ công tác kế tóan trong doanh nghiệp được tiến hành tập trung tại phòng kế toán doanh nghiệp. Ở các bộ phận khác không tổ chức bộ máy kế toán riêng mà chỉ bố trí các nhân viên làm nhiệm vụ hướng dẫn kiểm tra công tác kế toán ban đầu, thu nhận kiểm tra chứng từ, ghi chép sổ sách hạch toán nghiệp vụ phục vụ cho nhu cầu quản lý sản xuất kinh doanh của từng bộ phận đó, lập báo cáo nghiệp vụ và chuyển chứng từ cùng báo cáo về phòng kế toán doanh nghiệp để xử lý và tiến hành công tác kế toán.

Ưu điểm: là tạo điều kiện thuận lợi để vận dụng các phương tiện kỹ thuật tính toán hiện đại, bộ máy kế toán ít nhân viên nhưng cũng đảm bảo được việc cung cấp thông tin kế toán kịp thời cho việc quản lý và chỉ đạo sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp.

A

atcvn

Guest
21/7/05
6
0
0
Hanoi
Mẫu biểu tiền lương trong DN áp dụng hình thức kế toán tập chung

Anh có thể cho em những mẫu sổ của tiền lương của hình thức kế toán tập trung được không?Thật sự là em đang rất cần mà tham khảo nhiều tài liệu mà em chẳng thấy,có thể nó rất đơn giản nhưng em chưa gặp bao giờ nên lúng túng quá mong được anh giúp đỡ.Cảm ợn anh rất nhiều!!! :1luvu:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
atcvn nói:
Anh có thể cho em những mẫu sổ của tiền lương của hình thức kế toán tập trung được không?Thật sự là em đang rất cần mà tham khảo nhiều tài liệu mà em chẳng thấy,có thể nó rất đơn giản nhưng em chưa gặp bao giờ nên lúng túng quá mong được anh giúp đỡ.Cảm ợn anh rất nhiều!!! :1luvu:
Bạn không được xem mẫu biểu nơi bạn thực tập sao?
Theo mình thì về tiền lương có một số mẫu biểu:
- Bảng chấm công (cái này có mẫu sẵn bạn có thể ra hàng mua về xem)
- Bảng tiền lương của doanh nghiệp (tuỳ vào từng doanh nghiệp để lập bảng tiền lương, nhưng cơ bản cũng gồm có mấy cột: STT; Họ và tên; chức danh nghề nghiệp; Hệ số lương cấp bậc, chức vụ được xếp hoặc mức lương ghi trong hợp đồng lao động; Tổng tiền lương và thu nhập nhận được trong đó chia ra: Tiền lương theo đơn giá khoán hoặc lương cấp bậc chức vụ, Các khoản phụ cấp và chế độ khác không tính trong đơn giá, Tiền thưởng các loại, Tiền lương giờ làm thêm, Tiền ăn ca (trừ bồi dưỡng hiện vật, độc hại ăn định lượng), Tiền BHXH trả thay lương, Các khoản khác; Tổng cộng; Chữ ký.
Tất nhiên dưới bảng biểu phải có Thủ trưởng đơn vị ký tên dóng dấu va người lập biểu nhé.

Rất tiếc mình không còn lưu lại báo cáo thực tập nên không thể giúp bạn được cụ thể.
Ai có thì giúp bạn ấy đi.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hì, mẫu biểu sổ sách thì đâu có liên quan gì tới hình thức tổ chức bộ máy kế toán?

Nếu nói về lương thì có 1 sổ thôi. Đó là: Sổ lương. Đơn giản không hả bạn?

atcvn nói:

L

lecuong86

Guest
5/4/08
4
0
0
Ninh Thuan
ai có mẫu báo cáo tốt nghiệp chuyên đề "KẾ TOÁN TIỀN LƯƠNG" thì send cho mình qua email hungcuong862000@yahoo.com .cám ơn các bạn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA