Có phải trả lương cho Trưởng văn phòng luật sư k?

• Thread starter tambe
  • Ngày gửi
tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
e chào cả nhà. cả nhà ơi giúp e với. văn phòng luật sư gồm có: trưởng văn phòng luật sư và một cô kế toán kiêm nhân viên văn phòng.vậy trong bảng lương hàng tháng có pải để tên trưởng văn phòng luật sư k? hay lương của trưởng văn phòng luất sư hưởng toàn bộ theo lợi nhuận mà văn phòng thu dc. giúp e với, vì văn phòng luật sư mới mở quy mô nhỏ, mà e chưa va vấp vào cái khoản này bao giờ, mong cả nhà giúp đỡ.:angel::angel::angel::angel::angel::angel::angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Văn phòng luật sư thường hoạt động theo hình thức trưởng văn phòng sẽ hưởng toàn bộ lợi nhuận sau thuế như DNTN.
Nhưng nếu qui mô văn phòng lớn, có thể hình thành CÔng ty CP có chức năng tư vấn luật thì lại phải tuạn theo điều lệ của Cty.

tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
bạn làm ơn giúp mình luôn với. nếu vậy thì lương tháng của trưởng văn phòng luật sư k ghi vào trong bảng lương mà hưởng toàn bộ lợi nhuận thu được, vạy khi mình là tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính hàng quý, mình áp dụng mẫu 01B?TNDN ah? hay vẫn pải áp dụng mẫu 01A/TNDN?
mình chân thành cảm ơn ! cò gì bạn có thể gủi theo địa chỉ mail: nguyentam210588@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA