Xác định chi phí chung trong công trình xây lăp

• Thread starter thanhhuong815
  • Ngày gửi
T

thanhhuong815

Guest
5/8/09
15
0
0
Hanoi
Chào các bác, các bác cho em hỏi công ty em mua máy điều hoà (5 triệu) phục vụ cho công trình xây láp (5 tháng) . Vậy hạch toán vào tài khoản công cụ dụng cụ và sau đó khấu hao hết trong vong 5 tháng đó được không a? Nếu không được thì sẽ phải làm thế nào a? Cảm ơn các bác nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kducluong

Sơ cấp
13/6/10
17
1
1
tân phú
Mình nghĩ là được đó bạn, vì đây là xây lắp nên có thể khấu hao hết một lần hoặc chia ra hai ba lần. Đa số công cụ dụng cụ trong xây lắp đều có giá trị lớn mà :D. Nếu bạn thấy giá vốn công trình đó lớn rồi thì có thể chia ra khấu hao tiếp cho công trình khác còn không thì đưa hết vào công trình đó

D

duongthilien

Guest
23/6/10
7
0
0
37
Thanh hoa
Tui thấy cái này giá trị cũng tương đối đấy. Chắc là phải trích khấu hao bét nhất là 2 năm đấy bạn ah! Bên tui có cái màn máy tính mua giá có 3tr vẫn phải trích mất 2 năm đó!

D

duongthilien

Guest
23/6/10
7
0
0
37
Thanh hoa
Mình thấy bạn cần phải xác định được giá vốn của công trình mà Cty bạn đang thi công. thông thường mình thấy giá vốn của công trình xây lắp lớn nên giá trị máy điều hoà 5tr là bình thường. nếu giá trị ctrình lớn bạn có thể đưa vào CF chung ctrình. nếu không bạn đưa vao TK 142 rồi phân bổ nhiều lần.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA