Bàn giao sổ sách khi thay đổi giám đốc

• Thread starter opera
  • Ngày gửi
opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
Công ty thay đổi giám đốc, nhưng khi bàn giao sổ sách tài chính cty thì giám đốc mới không nhận những sổ sách kế toán và chừng từ mà GĐ cũ bàn giao, vì nói là ko đúng, ko phù hợp....
Mọi người có cách nào giải quyết tư vấn cho e với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
Ðề: Bàn giao sổ sách khi thay đổi giám đốc

Công ty thay đổi giám đốc, nhưng khi bàn giao sổ sách tài chính cty thì giám đốc mới không nhận những sổ sách kế toán và chừng từ mà GĐ cũ bàn giao, vì nói là ko đúng, ko phù hợp....
Mọi người có cách nào giải quyết tư vấn cho e với!

Làm biên bản bàn giao và trong biên bản ghi rõ ý kiến của GD mới "không nhận bàn giao vì ko đúng, ko phù hợp...." sau đó đề nghị GD mới chỉ rõ cái nào không đúng, cái nào không phù hợp để khắc phục và tiến hành bàn giao lại.

opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi

GĐ mới nói GĐ cũ áp dụng mức thuế suất ko phù hợp với mặt hàng đang kinh doanh, vì vậy sổ sách kế toán cũng ko phù hợp với tình hình chung.
Mà giờ sửa lại toàn bộ từ trước đến nay liệu GĐ cũ có đồng ý sửa không, và ai là người sửa những vấn đề đấy, cty hoạt động 1 thời gian dài ko dễ để đổi lại toàn bộ từ trước đến nay.

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian

GĐ mới nói GĐ cũ áp dụng mức thuế suất ko phù hợp với mặt hàng đang kinh doanh, vì vậy sổ sách kế toán cũng ko phù hợp với tình hình chung.
Mà giờ sửa lại toàn bộ từ trước đến nay liệu GĐ cũ có đồng ý sửa không, và ai là người sửa những vấn đề đấy, cty hoạt động 1 thời gian dài ko dễ để đổi lại toàn bộ từ trước đến nay.

Lý do GĐ mới đưa ra đâu có gì khó giải quyết, làm cái công văn hỏi thuế là biết ngay là có phù hợp hay không .
Thuế suất thì căn theo quy định của luật mà thực hiện chú đâu phải tự mình đưa ra đâu mà phù hợp hay không phù hợp !

Sửa lần cuối:
opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi

Thì đúng là thuế suất GĐ cũ áp dụng ko đúng với luật của nhà nước đưa ra, vậy nên GĐ mới mới ko nhận.
Nói lại với GĐ cũ thì cứ nói lòng vòng đủ thử trên đời, cũng ko chịu là mình sai.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Thực sự nguy hiểm vấn đề này: Không áp dụng đúng thuế suất thì truy thu cũng đủ rồi (10% xuống 5%) thì nguy lắm

Mình nghĩ bạn nên tư vấn xem lại xem có cần điều chỉnh bổ sung không và làm lại nếu cần

Còn như vậy thì không nhận là đúng rồi

opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi

Phải làm lại toàn bộ hả a??? thực ra ở đây ko ảnh hưởng đến mức thuế đóng cho nhà nước, mức thuế 0% và ko thuế suất....
Điều chỉnh tờ khai, báo cáo tài chính.... và những thứ liên quan, mà giờ đã qua 1 vài năm rồi làm sao mà điều chỉnh ạ?

N

ngocanhfw

Guest
1/7/13
0
0
0
TPHCM

Hỏi lại ông ấy, giờ phải làm thế nào ? :017:

H

haiyen2014

Guest
20/11/14
7
0
1
35
cho mình hỏi với. Công ty mình sắp tới thay đổi tên doanh nghiệp và thay giám đốc thì thuế có về quyết toán k và những công việc mình phải làm là gì?
Giúp mình với.Thank all!

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
cho mình hỏi với. Công ty mình sắp tới thay đổi tên doanh nghiệp và thay giám đốc thì thuế có về quyết toán k và những công việc mình phải làm là gì?
Giúp mình với.Thank all!
Trước mắt tất cả các HS, chứng từ cần phải ký tên đóng mộc đầy đủ.

• Like
Reactions: haiyen2014
N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Nhưng c ơi thuế có về quyết toán không
Nếu chỉ đổi tên doanh nghiệp và thay giám đốc thì ko có qt. (xem lại nghị quyết bb họp HĐQT cty có nội dung nào khác ngoài đổi tên doanh nghiệp và thay giám đốc ko).
Trước khi mang dấu cũ đi nộp nhớ tất toán TK ngân hàng, hoàn tất các bb đối chiếu công nợ. Sau khi có GPKD mới thông báo cho cq thuế ; Mở tài khoản mới .

• Like
Reactions: haiyen2014
H

haiyen2014

Guest
20/11/14
7
0
1
35
Nếu chỉ đổi tên doanh nghiệp và thay giám đốc thì ko có qt. (xem lại nghị quyết bb họp HĐQT cty có nội dung nào khác ngoài đổi tên doanh nghiệp và thay giám đốc ko).
Trước khi mang dấu cũ đi nộp nhớ tất toán TK ngân hàng, hoàn tất các bb đối chiếu công nợ. Sau khi có GPKD mới thông báo cho cq thuế ; Mở tài khoản mới .
dạ là thay đổi tên từ xí nghiệp lên công ty ạ. mình cám ơn.

H

haiyen2014

Guest
20/11/14
7
0
1
35
bạn ơi thay đổi từ xí nghiệp lên công ty có phải là thay đổi loại hình doanh nghiệp k. Như thế thì thuế có về quyết toán không

N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
bạn ơi thay đổi từ xí nghiệp lên công ty có phải là thay đổi loại hình doanh nghiệp k. Như thế thì thuế có về quyết toán không
Xem lại nghị quyết bb họp BGĐ XN có nội dung nào khác ngoài đổi tên doanh nghiệp và thay giám đốc ko; xem điều lệ cty mới có điều khoản kế thừa toàn bộ tài sản, nguồn vốn của XN ko ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA