Thủ tục xin lại dấu củ

• Thread starter CAT BIEN
  • Ngày gửi
C

CAT BIEN

Trung cấp
27/1/10
54
4
8
42
vũng tàu
Công ty mình vừa thay đổi con dấu mới (dấu có số ĐKKD mới) thay thế cho dấu củ (có số ĐKKD củ).Mình đang làm thủ tục để báo cáo cho cơ quan thuế về việc thay đổi số ĐKKD mới.Khi chuẩn bị mang quyển hoá đơn GTGT cho cơ quan thuế thì mình phát hiện người kế toán củ không đóng dấu vào hoá đơn.Giờ con dấu củ công ty đã trả cho công an. Mình cần làm thủ tục như thế nào để đóng dấu củ vào những hoá đơn trên ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DANT

Trung cấp
19/8/09
97
1
0
Hà Nội
Con dấu cũ nộp lại cho công an rồi thì làm sao mà lấy lại được nữa. Nhưng khi bạn nộp lại hoá đơn cho CQ thuế thì họ chỉ thu hồi những hoá đơn nào chưa sử dụng thôi, còn đã sử dụng hay huỷ thì họ không thu hồi đâu. Mà những hoá đơn chưa sử dụng thì không cần đóng dấu tròn, khi nào bạn viết hoá đơn thì mới cần dấu tròn.

C

CAT BIEN

Trung cấp
27/1/10
54
4
8
42
vũng tàu
Mình bối rối quá nên viết chưa rõ ràng. Người kế toán củ đã không đóng dấu lên hoá đơn đã viết.Nếu bạn đã nói là ko thể xin lại dấu từ công an thì vấn đề này cần làm gì cho hợp lý?

D

DANT

Trung cấp
19/8/09
97
1
0
Hà Nội
Bạn cứ đem lên cho CQ thuế họ kiểm tra để họ thu hồi các hoá đơn chưa sử dụng thôi. Nếu họ có hỏi thì nói là em chỉ đóng dấu tròn vào liên nào giao cho khách hàng thôi. Mình nghĩ họ cũng không gây khó dễ gì nhiều.

C

CAT BIEN

Trung cấp
27/1/10
54
4
8
42
vũng tàu
Mình hiểu rồi.cảm ơn bạn nhiều lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA