Cách Khai Báo Tình Hình Sử Dụng Hóa Đơn Trong Phần Mềm BC26 Dành Cho DN Theo Mẫu BC26/AC

• Thread starter KhacNam
  • Ngày gửi
KhacNam

KhacNam

Trung cấp
6/9/08
64
0
6
Bình Định
Ko biết bạn nào đã khai tình hình sử dụng hóa đơn trên phần mềm BC26 dành cho Doanh nghiệp chưa vậy? Nếu ai khai báo rồi mà hok gặp lỗi nhờ chỉ giúp với ...
Mình đang khai báo trên phần BC26 dành cho Doanh nghiệp đó nhưng sao nó báo lỗi:
- Thứ nhất: tên hóa đơn là gì vậy: mình ghi là GTGT nó báo sai, mình ghi "Loại 3 liên nhỏ - GTGT" (tại Cty mình sử dụng hóa đơn tự in) nó cũng báo sai. Mong giúp đỡ
- Thứ hai: cột P (số 14) tháng này mình có 18 số hóa đơn xóa bỏ, vậy mình phải đánh vào ntn, mình đánh là "(00001882; .....; 00002559) phần mềm hok hiểu hay sao. nó cũng báo sai. Mong các bạn kê khai phần mềm này rồi giúp đỡ tí.
Mình xin thành thật cảm ơn ./.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duchai_haiduc

Guest
12/10/06
21
0
0
37
TP HCM
www.tinh8x.com
Mình cũng bị lỗi ở ô nhập số hoá hơn bị xoá bỏ, không nó yêu cầu "Yêu cầu nhập chính xác số hoá đơn đã bị xoá bỏ" bó tay rồi, thử khá nhiều cách nhưng không được.

KhacNam

KhacNam

Trung cấp
6/9/08
64
0
6
Bình Định
Mình làm dc rùi nè.
Đầu tiên, bạn vào công cụ => chọn đăng ký danh mục ấn chỉ => sau đó bạn click chọn vào ô mà thấy thik hợp với đơn vị của bạn.
Sau đó mở mẫu BC26 lên và làm.
Nhớ chọn tên hóa đơn, khi bạn đã chồn "danh mục ấn chỉ" như bước trên rùi đó.
Còn về cột số hóa đơn xóa (cột số 14). Những số hóa đơn đó dc cách nhau bởi dấu phảy "," và ghi các số hóa đơn liền nhau.
Ví dụ: 12563,12573
Mình đã thử các cách khác rùi, và chỉ có làm như trên thì phần mềm mới hiểu dc.
Nếu 12563, 12573 hoặc 12563;12573 hoặc 12563; 12573 thì phần mềm nó cũng báo lỗi.
Thế nha, chúc vui vẻ và thành công hơn nữa trong công việc./.
Thân, KhacNam.

L

lai thi thanh nhan

Guest
13/5/10
2
0
0
38
tphcm
Ko biết bạn nào đã khai tình hình sử dụng hóa đơn trên phần mềm BC26 dành cho Doanh nghiệp chưa vậy? Nếu ai khai báo rồi mà hok gặp lỗi nhờ chỉ giúp với ...
Mình đang khai báo trên phần BC26 dành cho Doanh nghiệp đó nhưng sao nó báo lỗi:
- Thứ nhất: tên hóa đơn là gì vậy: mình ghi là GTGT nó báo sai, mình ghi "Loại 3 liên nhỏ - GTGT" (tại Cty mình sử dụng hóa đơn tự in) nó cũng báo sai. Mong giúp đỡ
- Thứ hai: cột P (số 14) tháng này mình có 18 số hóa đơn xóa bỏ, vậy mình phải đánh vào ntn, mình đánh là "(00001882; .....; 00002559) phần mềm hok hiểu hay sao. nó cũng báo sai. Mong các bạn kê khai phần mềm này rồi giúp đỡ tí.
Mình xin thành thật cảm ơn ./.

N

nghi van

Guest
13/7/10
3
0
0
tp hcm
Mình cũng bị lỗi ở ô nhập số hoá hơn bị xoá bỏ, không nó yêu cầu "Yêu cầu nhập chính xác số hoá đơn đã bị xoá bỏ" bó tay rồi, thử khá nhiều cách nhưng không được.

bạn sử dụng dấu (,) cho từng số hóa đơn: 12341,12342...

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi nếu trong tháng các chỉ tiêu [7], từ [12]-->[18] không có thì có phải điền số "0" hay là bỏ qua không điền ạ? Với lại sao ở chỉ tiêu [21] lại không tự nhảy số còn lại được?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bạn cho mình hỏi nếu trong tháng các chỉ tiêu [7], từ [12]-->[18] không có thì có phải điền số "0" hay là bỏ qua không điền ạ? Với lại sao ở chỉ tiêu [21] lại không tự nhảy số còn lại được?

Trường hợp như trên có nghĩa là trong tháng không có sử dụng hoá đơn (bán ra) phải không bạn, nếu vậy thì vẫn phải có số tồn tháng trước chuyển qua ?

1.Chỉ tiêu [7] -> [18]: không có thì bỏ qua (không điền số 0)
2.Chỉ tiêu [21]: sẽ có nếu bạn làm đúng cách : nhập đúng chỉ tiêu [4] [5] [6] => chỉ tiêu [8] và các chỉ tiêu [19] [20] [21] nhảy tự động.

Lưu ý: trong quá trình thao tác, dùng phím "tab" để di chuyển (không dùng phím Enter)

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Mình đã hoàn thành kê khai HĐ trên phần mềm BC26. Mình đã in thử và thấy ok.

P

pthao

Trung cấp
7/10/03
153
0
0
41
Ho Chi Minh City
Trường hợp hóa đơn tháng trước đã kê khai , tháng này hủy thì xử lý ntn trong pm BC-26 ?

T

thannt

Guest
31/8/09
3
0
0
tphcm
Mọi giúp mình với. mình kê khai H Đ trên pm BC-26 nhưng nó cứ báo lỗi
trong tháng mình sử dụng 4 hoá đơn, không có hoá đơn xóa hay huỷ.khi mình kê khai vào pm thì nó báo lỗi hoài.
các bạn giúp mình với. trên pm báo lỗi ở mục 6,13,14,15.
mong được các bạn giúp mình.
cám ơn nhiều !

Sửa lần cuối:
myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Mình làm dc rùi nè.
Đầu tiên, bạn vào công cụ => chọn đăng ký danh mục ấn chỉ => sau đó bạn click chọn vào ô mà thấy thik hợp với đơn vị của bạn.
Sau đó mở mẫu BC26 lên và làm.
Nhớ chọn tên hóa đơn, khi bạn đã chồn "danh mục ấn chỉ" như bước trên rùi đó.
Còn về cột số hóa đơn xóa (cột số 14). Những số hóa đơn đó dc cách nhau bởi dấu phảy "," và ghi các số hóa đơn liền nhau.
Ví dụ: 12563,12573
Mình đã thử các cách khác rùi, và chỉ có làm như trên thì phần mềm mới hiểu dc.
Nếu 12563, 12573 hoặc 12563;12573 hoặc 12563; 12573 thì phần mềm nó cũng báo lỗi.
Thế nha, chúc vui vẻ và thành công hơn nữa trong công việc./.
Thân, KhacNam.
Sao mình vẫn làm không được, từ chỉ tiêu số 6 đến chỉ tiêu số 20, bạn có thể gởi cho mình qua mail 1 bản mẫu được không.mình cảm ơn bạn nhiểu lắm. Mail của mình là myyen9@gmail.com

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Mình đã hoàn thành kê khai HĐ trên phần mềm BC26. Mình đã in thử và thấy ok.

Bạn có thể gởi qua mail cho mình xin 1 bản mẫu được không. Mình làm hoài mà không được. Mail của mình là myyen9@gmail.com. Mình cảm ơn bạn nhiều lắm.

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Mình cũng làm được rồi, hôm qua vào diễn đàn đăng bài xin bản mẫu, tối về làm chơi chơi tự nhiên nó đúng, không hiểu nữa, hihi, nhưng dù sao cũng cảm ơn anh Thường Dân Nam Bộ nha.

I

imissyou

Guest
11/4/10
1
0
1
Ha Noi
uh, tháng này cty mình cũng bắt đầu nộp hồ sơ kê khai thuế qua mạng, mình làm phần mềm BC26 ok rùi, ko bị báo lỗi. Nhưng làm xong lại ko đính kèm đc file để gửi.

Còn trường hợp bạn hỏi tên hóa đơn bạn ko phải tự đánh và bạn vào mục "Danh mục ấn chỉ" để bạn lựa chọn
- Cột 14 (Hóa đơn xóa bỏ) cột số lượng bạn ghi 18, cột số bạn liệt kê ra là ok
Chúc bạn kê khai thành công, nếu bạn gửi đc thì bày cho mình cách gửi với nhé.

T

tholan

Sơ cấp
23/3/09
8
0
0
TP.HCM
có bác nào down phần mềm BC26 về mà mục "Danh mục ấn chỉ" bị lỗi font ko? Làm sao để hết lỗi font bây giờ. Giúp e với.

dddd

dddd

Trung cấp
mình không hiểu nổi..tháng 7 vừa rồi mình kê khai tình hình sử dụng hóa đơn trên PM BC26 và mang nộp tại cục thuế Hà Đông...các pac 1 cửa hỏi em 1 câu:"cái này là cái gì?mẫu này bây giờ bỏ rồi..mọi tháng nộp thế nào mà tháng này lại nộp cái này????mang về làm lại.."
em ko biết PM này có được sử dụng thông dụng chưa a.???????/

C

camvanktth

Guest
7/7/09
6
0
1
41
HCM
Mọi người cho mình hỏi, mình làm báo cáo sử dụng hóa đơn các tháng trước đều ok. Tháng này cột 14 "số hóa đơn xóa bỏ" mình đã nhập đúng nhưng khi ghi nó vẫn báo lỗi. Mình đã gọi đến tổng đài tư vấn, mọi người chỉ đủ cách mà vẫn báo lỗi . Ai biết chỉ dùm mình nha! Cảm ơn mọi người rất nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA