Bảng chấm công làm thêm giở và bảng thanh toán tiền lương, phiếu lương

• Thread starter loc21
  • Ngày gửi
L

loc21

Guest
31/3/10
3
0
0
40
tphcm
Chào anh chị !
Anh chị nào có mẫu bảng chấm công thêm giờ, bảng thanh toán tiền lương, và phiếu lương cho e xin với.
Ngoài ra anh chị em hướng dẫn thêm cho e nếu lương làm thêm ngoài giờ có bị tính thuế TNCN không?
Em xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhphu85

Guest
20/7/10
7
0
0
Hải Phòng
Chào anh chị !
Anh chị nào có mẫu bảng chấm công thêm giờ, bảng thanh toán tiền lương, và phiếu lương cho e xin với.
Ngoài ra anh chị em hướng dẫn thêm cho e nếu lương làm thêm ngoài giờ có bị tính thuế TNCN không?
Em xin cám ơn.

Bạn làm bảng thanh toán lương làm ngoài ở theo mẫu tự lập sao cho có đầy đủ các thông tin là được (nhân viên, phòng ban, số giờ, lý do tăng ca, số tiền ...)
CÒn làm thêm ngoài giờ là Thu nhập của NLĐ nên tính thuế TNCN bình thường.

H

hangnd

Guest
Theo thông tư 84/TT-BTC quy định: Thu nhập miễn thuế như sau:
9. Thu nhập từ phần tiền lương, tiền công làm việc ban đêm, làm thêm giờ được trả cao hơn so với tiền lương, tiền công làm việc ban ngày, làm việc trong giờ theo quy định của Bộ luật Lao động:
9.1. Phần tiền lương, tiền công trả cao hơn do phải làm việc ban đêm, làm thêm giờ được miễn thuế căn cứ vào tiền lương, tiền công thực trả do phải làm đêm, thêm giờ trừ đi mức tiền lương, tiền công tính theo ngày làm việc bình thường.
Ví dụ: Một cá nhân có mức lương trả theo ngày làm việc bình thường theo quy định của Bộ luật Lao động là 20.000 đồng/giờ.
- Trường hợp cá nhân làm thêm giờ vào ngày thường, cá nhân được trả 30.000 đồng/giờ thì thu nhập được miễn thuế là:
30.000 đồng/giờ – 20.000 đồng/giờ = 10.000 đồng/giờ
- Trường hợp cá nhân làm thêm giờ vào ngày nghỉ hoặc ngày lễ, cá nhân được trả 40.000 đồng/giờ thì thu nhập được miễn thuế là:
40.000 đồng/giờ – 20.000 đồng/giờ = 20.000 đồng/giờ
9.2. Đơn vị sử dụng lao động phải lập bảng kê phản ánh rõ thời gian làm đêm, làm thêm giờ, khoản tiền lương trả thêm do làm đêm, làm thêm giờ đã trả cho người lao động. Bảng kê này được gửi cho cơ quan thuế cùng với hồ sơ khai quyết toán thuế.

B

bechuoi

Sơ cấp
21/3/10
24
0
1
ha noi
Bên công ty mình vừa rồi nhận một công trình mà chỉ làm vào ban đêm đc thôi từ 11h đêm đến 6h sáng, bên mình phải thuê lao động ngoài làm việc, mình có làm một bản hđlđ thời vụ với họ, lương một đêm là 250k/người đến khi quyết toán công trình thì lương 1 người là 30đêm x 250k/đêm=7500 thì số tiền này có phải trích lại để nộp thuế thu nhập cá nhân ko? theo như thông tư bạn đưa ra thì ko phải nộp thuế TNCN phải ko? mà để cho chi phí này hợp lý thì ngoài HĐLĐ thời vụ đã ký với lao động còn cần gì nữa ko? rất mong mọi người góp ý

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA