Tính giá bán cho công ty TM

• Thread starter phanhongthuy
  • Ngày gửi
P

phanhongthuy

Guest
26/11/08
2
0
0
tp.hcm
Bên mình là Công ty TM. Mình muốn hỏi làm cách nào để tính giá bán khi hàng vừa nhập kho trong đó bao gồm cả chi phí lương nhân viên + lãi ngân hàng v.v....Mình không biết lập kế hoạch và như thế nào để đưa lương và chi phí vào để có giá bán có lãi ban đầu? Cám ơn các bạn đã hướng dẫn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranquangtran

Trung cấp
22/1/07
54
0
0
DT
Theo mình ý kiến như vầy nhe.
Giá bán= LN+CPBH+CPQL+Giá vốn
Bạn nên xây dựng định mức chi phí BH&QL doanh thu, chúc bạn thành công

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Các chi phí trong quá trình mua hàng, chi phí quản lý, chi phí lương, nói chung là các chi phí liên quan bạn tập hợp hết lại rồi cùng với giá mua vào
bạn sẽ xác định được giá bán ra đẻ có lãi.
Chúc bạn thành công

P

phanhongthuy

Guest
26/11/08
2
0
0
tp.hcm
Tính giá bán công ty TM

Cám ơn các bạn. Nhưng mình muốn tính đơn giá theo từng lần nhập mà chi phí lãi ngân hàng thì chưa biết bao nhiêu để đưa vào giá thành vì hàng mới nhập có vay ngân hàng, làm cách nào để tính dự tính để đưa vào giá thành

H

hoangtq

Cao cấp
17/6/08
232
8
18
TPHCM
www.facebook.com
Cám ơn các bạn. Nhưng mình muốn tính đơn giá theo từng lần nhập mà chi phí lãi ngân hàng thì chưa biết bao nhiêu để đưa vào giá thành vì hàng mới nhập có vay ngân hàng, làm cách nào để tính dự tính để đưa vào giá thành

Tất cả các chi phí khác có rồi, còn lãi bạn chưa biết, phải không ? Tiền lãi thì rất đơn giản, bạn tính như sau:

Tiễn lãi = Số tiền bên bạn vay để nhập hàng x số ngày vay dự kiến x lãi suất (tháng) / 30 ngày.

Số ngày vay dự kiến bạn ước lượng theo thời gian cần thiết để bán hết lô hàng + thời gian cho khách hàng nợ đến khi thu được tiền về ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA