Vé số có chịu thuế GTGT hay ko?

• Thread starter myyen9999
  • Ngày gửi
myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
E có một đề tài Thầy bảo tìm hiểu là Người bán vé số có phải nộp thuế GTGT hay ko? e nghĩ là người bán vé số không nộp thuế GTGT nhưng ko biết giải thích như thế nào cả.các anh chị giúp e nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Vé sổ xố là loại hình chịu thuế thu nhập đặc biệt nên không chịu thuế GTGT

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Vé sổ xố là loại hình chịu thuế thu nhập đặc biệt nên không chịu thuế GTGT

Không đúng đâu bạn
Ngoài những loại hàng hóa, trong TT 129/TT-BTC hướng dẫn thuế GTGT có nói ngoài những dịch vụ, hàng hóa quy định ở mục không chịu thuế GTGT, và thuế suất GTGT 0%, 5% thì còn lại là chịu thuế 10%
--> Kinh doanh sổ số vừa chịu thuế tiêu thụ đặc biệt, vừa chịu thuế GTGT đấy ạ
Thân

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
E có một đề tài Thầy bảo tìm hiểu là Người bán vé số có phải nộp thuế GTGT hay ko? e nghĩ là người bán vé số không nộp thuế GTGT nhưng ko biết giải thích như thế nào cả.các anh chị giúp e nha!

Thầy mình lại cho 1 câu hỏi là:

Thằng nhóc bán vé số có phải nộp thuế GTGT không? tại sao?
:dance2:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Thầy mình lại cho 1 câu hỏi là:
:dance2:

Vì nó cũng là 1 chủ DN đầu tư kỷ thuật số nhỏ :004:, Mua vé số đầu vào và bán vé số đầu ra :005:, nhưng đây là câu hỏi chơi của ông thầy, chứ mấy đứa này làm gì có chuyện đóng thuế... :wall:

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vì nó cũng là 1 chủ DN đầu tư kỷ thuật số nhỏ :004:, Mua vé số đầu vào và bán vé số đầu ra :005:, nhưng đây là câu hỏi chơi của ông thầy, chứ mấy đứa này làm gì có chuyện đóng thuế... :wall:

Theo Hương là như vầy:
Công ty sổ số kiến thiết là người nộp thuế
Người chịu thuế là người mua vé số
Còn các đại lý, hay thằng nhóc lấy vé số của đại lý thì không phải nộp đúng không?
Mọi người cho em ý kiến với ạ

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
:004::004::004::wall:

hehe...
Vé số thuộc HHDV có thuế, thằng nhóc thì không.:wall::004:

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
:004::004::004::wall:

hehe...
Vé số thuộc HHDV có thuế, thằng nhóc thì không.:wall::004:

dạ em đồng ý. nhưng mà nó có phải nộp thuế không ạ? nộp theo cách gián tiếp? hay trực tiếp? giống như mình mua hàng trong siêu thị, dù muốn dù không người mua vẩn phải trả tiền thuế GTGT đấy ạ, nhưng thông qua người nộp là công ty sản xuất ra mặt hàng đó
hhihihi
Thầy chơi em rồi :026: hichic

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Cái này đến hỏi đại lý xổ số đó Hương ơi! Nó có 2 trường hợp xảy ra:
Đại lý bỏ ra cho mấy người đi bán, Ví dụ 1 cái họ bỏ cho mấy người này là 9,5k/tờ thì mấy người này bán lại 10k/ tờ!. Giống như bán hàng cho khách lẻ vậy, mặc dù hóa đơn họ ko lấy nhưng người bán hàng hóa cũng đã tính thuế vào rồi . Nếu đại lý bán cho khách lẻ thì lời hơn...

- Giống như ăn quán Hai lúa, nó đã tính thuế 10% vào đó hoặc nhiều quán khác cũng vậy. Còn quán Đồng Quê muốn xuất hóa đơn phải đưa thêm 12%. Thì mấy chỗ này cũng vậy...
--> Trường hợp này tùy thuộc vào những chỗ tuân thủ theo luật thuế và trốn thuế!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA