Kế toán tài sản trước khi thành lập DNTN gấp gấp lắm !!!!!!

• Thread starter gocnhoyeuthuongne
  • Ngày gửi
G

gocnhoyeuthuongne

Guest
16/5/10
16
0
0
tien giang
Em mới ra trường vào làm việc cho 1 DNTN . DNTN này thành lập từ tháng 01/2010 hoạt động cho thuê khách sạn . Khách sạn có 7 phòng đã được xây dựng trước khi đăng ký thành lập và không có chứng từ để xác dịnh giá trị căn nhà đã xây cất . Bây giờ em không biết phải làm sao anh chị giúp em với ! Nay đã tháng 07 rùi .

.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhtuy

thanhtuy

Thích thì chiều
9/2/09
192
2
0
HCM
Bạn nói cụ thể hơn là căn nhà đăng ký vào Cty giá trị như thế nào?

G

gocnhoyeuthuongne

Guest
16/5/10
16
0
0
tien giang
----------------------------------

Sửa lần cuối:
G

gocnhoyeuthuongne

Guest
16/5/10
16
0
0
tien giang
Cụ thể như sau:

Bạn nói cụ thể hơn là căn nhà đăng ký vào Cty giá trị như thế nào?

Cảm ơn Thanhtuy ! Cụ thể là chủ DN dự định xây mấy căn phòng để cho thuê nhà nghỉ . Đến khi đi đăng ký kinh doanh nhà nghỉ thì không được cấp phép nhà nghỉ , mà phải đăng ký thành lập DNTN .
Khi xây dựng chủ DN không có lấy hóa đơn chứng từ gì để xác định giá trị của căn nhà này (khách sạn) . Bây giờ em phải làm sao để đưa căn nhà này vào tài sản cố định của doanh nghiệp ? Thanhtuy chỉ giúp dùm em nhé !

N

nguyentuantu180688

Cao cấp
8/5/10
313
0
0
35
quang ninh
Khó nhỉ??? Tài sản của doanh nghiệp phải có giấy tờ hợp pháp chứng minh. Các bạn nào có giải pháp gì khôgn

V

vnposh

Guest
28/3/05
8
0
0
49
Hanoi
Trong trường hợp này, tốt nhất là thuê dịch vụ thẩm định giá đánh giá tài sản hiện hành.

Việc đưa tài sản vào hoạt động theo Luật Doanh nghiệp và Điều lệ của chính doanh nghiệp đó. Phần còn lại chỉ là công việc hạch toán mà thôi.

G

gocnhoyeuthuongne

Guest
16/5/10
16
0
0
tien giang
........................................................................................................................................

Sửa lần cuối:
G

gocnhoyeuthuongne

Guest
16/5/10
16
0
0
tien giang
Trong trường hợp này, tốt nhất là thuê dịch vụ thẩm định giá đánh giá tài sản hiện hành.

Việc đưa tài sản vào hoạt động theo Luật Doanh nghiệp và Điều lệ của chính doanh nghiệp đó. Phần còn lại chỉ là công việc hạch toán mà thôi.

Nhưng thẩm định giá thì có mất nhiều tiền lắm không bạn ? Vì chỉ là doanh nghiệp tư nhân (vì bị bắt buộc) , khách sạn này chỉ có 6 phòng thôi , doanh thu thì thấp mà bảo chủ doanh nghiệp bỏ ra 1 số tiền lớn để thẩm định giá thì chắc họ sẽ không thèm làm . Mệt lắm doanh thu không muốn khai và chi phí thì cũng không muốn làm , nhiều khi mình cũng muốn bỏ luôn cho rồi, không làm nữa luôn vậy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA