Ngày riêng của Box Thái Bình

• Thread starter thuypt0018
  • Ngày gửi
T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Theo như những ghi nhận từ các cuộc gặp mặt ở TB. Có một ý tưởng đưa ra nhưng chưa thấy các anhchị Post lên để lấy ý kiến . Hôm nay em mạo muội Post lên nhé:
Nhà mình cùng chọn một ngày thật hợp lý để gọi là ngày khai sinh của Box Thái Bình. Để Hàng năm dân nhà mình có dịp cùng tụ họp về đây nâng ly chúc mừng sinh nhật. Ghi dấu cái mốc quan trọng của thành viên Box Thái Bình . Nơi mà các anh chị em nhà mình biết nhau, gặp nhau, trở nên thân quen với nhau. Có thể bạn vào trước tôi có thể bạn vào sau tôi nhưng chúng ta đều cùng là thành viên của hội đồng hương Thái Bình. Và thế là ngày ...... chúng ta tụ họp về đây để cám ơn cái cầu nối này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TraiNgheo87

Guest
em thích ngày 2-9............ko bt có ai đồng ý ko nhỉ :004: :dance2:

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Theo như những ghi nhận từ các cuộc gặp mặt ở TB. Có một ý tưởng đưa ra nhưng chưa thấy các anhchị Post lên để lấy ý kiến . Hôm nay em mạo muội Post lên nhé:
Nhà mình cùng chọn một ngày thật hợp lý để gọi là ngày khai sinh của Box Thái Bình. Để Hàng năm dân nhà mình có dịp cùng tụ họp về đây nâng ly chúc mừng sinh nhật. Ghi dấu cái mốc quan trọng của thành viên Box Thái Bình . Nơi mà các anh chị em nhà mình biết nhau, gặp nhau, trở nên thân quen với nhau. Có thể bạn vào trước tôi có thể bạn vào sau tôi nhưng chúng ta đều cùng là thành viên của hội đồng hương Thái Bình. Và thế là ngày ...... chúng ta tụ họp về đây để cám ơn cái cầu nối này.

Em nhứt chí với ý kiến của chị. Cả nhà mình chọn ngày đẹp đê.:dance2::yo yo (1):

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
em thích ngày 2-9............ko bt có ai đồng ý ko nhỉ :004: :dance2:

cái thằng nó lại thích 2/9 này về nhà ọp ẹp đây mà, lại tâm hồn ăn uống, :004:

em cũng thấy ý kiến này hay quá, mình phải có ngày nào đó để cả box tụ họp đông đủ chưa nhỷ khì

N

nguoitronggiangho

Trung cấp
14/9/09
58
0
0
42
Thành phố Thái Bình
Cái này thì mấy anh chị em cũng có ý kiến roài những quan trọng là chưa thống nhất được ngày nào cho phù hợp..vì ngày đó đối với chúng ta rất đặc biệt nên mọi người đều muốn tham gia, cho nên phải chọn ngày phù hợp và khi đã thống nhất ngày thì tất cả các thành viên đều có thể tham dự như thế thì tinh thần đoàn kết mới cao. tình cảm sẽ thắm thiết hơn..hehe..các bà già,ông già cho ý kiến đi..hay làm buổi off nữa để thống nhất ngày..hehe..

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Ăn thì chả ăn được suốt ngày kêu Ọp cái thằng này phải cho băm viên thui.
@ All: chọn ngày nào mà mọi ng đều nghỉ ấy sẽ hợp lý hơn

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
vậy thì chắc chắn sẽ phải là ngày lễ thì khi đó mọi ng mới tụ họp đông đủ được ạ

T

thuongvu82002

Sơ cấp
25/1/10
3
0
0
HaNoi
Hi. Mình cũng là dân Thái Bình đây. Chọn ngày mùng 2/9 là đẹp nhất. He he

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
vậy thì chắc chắn sẽ phải là ngày lễ thì khi đó mọi ng mới tụ họp đông đủ được ạ

Good idea! Theo mình thì nên tìm ngày nào nghỉ lễ dài dài vì nếu nghỉ ít quá ai đi xa cũng ngại về. Em nghĩ là nên chọn ngày sau tết âm lịch, hoặc 30/4, 1/5.

L

Luc van

Guest
em xin mạo muội có ý kiến!
anh chị cứ khoái 30/04, 1/5 nhỉ? mấy ngày này hầu hết là dành cho người thân và gia đình chứ
theo em vào dịp tết thì hay nhứt, mùng 4 hay 5 gì đó chẳng hạn

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Em thì có ý kiến thế này: Để có cái box TB như ngày hôm nay, là do tâm hồn ăn uống của 1 số mem khởi tạo, duyên cớ gặp nhau vào ngày 5 tết.

Em chọn ngày 5 tết có 2 lý do:

1 là, ngày này là ngày đầu tiên các mem ở TB gặp gỡ nhau (có thể không phải là tất cả các mem ngày hôm nay, nhưng nó là khởi nguồn của box TB)

2 là, dịp tết các bạn ở xa thường về quê đón tết với gia đình, nên có nhiều cơ hội tụ tập hơn

Một vài ý kiến, các bác cứ xem xét và lựa chọn nhé

Thân,

Tigon

L

linhtb

Guest
14/8/09
0
0
1
47
Thái Bình
Mình cũng nghĩ nên chọn ngày sau Tết Nguyên đán. Ngày lễ trong năm mọi người thường để dành đi cùng gia đình, bạn bè rồi. Ngày 5 Tết AL thì hơi..."xa" vì thường nhiều Công ty khai xuân ngày 4 Tết. Nên chọn ngày 3 hoặc 4 Tết thôi. Cả nhà góp ý thêm nhé!

F

fan xue mei

Sơ cấp
18/5/10
9
0
0
34
hà nội
Em nghĩ là ngày mùng 5 tết là hợp lý hơn vì mùng 3 mùng 4 còn họp lớp mà còn mấy cái lớp cơ!Hj! toàn phải chạy sô@

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
đúng roài mùng 3.4 vẫn chưa hết tết, bạn bè tụ tập đông vui chạy sô thì mệt lắm ạ

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Ngày 3, 4 hay 5, 6 cũng vậy cả thôi mà, vấn đề chúng ta cứ nghĩ dịp đó là chúng ta tụ tập để kỷ niệm 1 cái gọi là ngày gặp mặt đồng hương Thái Bình.

Mọi người cũng đừng quan trọng hóa quá vấn đề này nha.

Tớ tạo cái poll bình chọn, sau đó lấy theo đa số nha

Bác nào đồng ý tạo poll bình chọn thì nhấn nút thanks, tới ngày mai nếu các bạn đồng ý thì tớ sẽ setup

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
Đang say và đói đây.
Tui có ý kiến thế này, nếu mùng 4 hay mùng 5 tết mà tổ chức thì = với họp mặt đầu năm.
Nên tổ chức ngày khác đi, ví dụ như ngày giải phóng Thái Bình 02 - 10 chẳng hạn, thế có hay không????

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
Anh DVD ơi nhưng sợ ngày đó k phải là ngày nghỉ mọi ng k tụ họp được thì seo, em thì ngày nào cũng được, cứ miến là mọi ng phải đầy đủ và đông vui, hí

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Ngày 3, 4 hay 5, 6 cũng vậy cả thôi mà, vấn đề chúng ta cứ nghĩ dịp đó là chúng ta tụ tập để kỷ niệm 1 cái gọi là ngày gặp mặt đồng hương Thái Bình.

Bác nào đồng ý tạo poll bình chọn thì nhấn nút thanks, tới ngày mai nếu các bạn đồng ý thì tớ sẽ setup

EM ko tìm thấy nút thank ở đâu. Em làm thủ công vậy. THANKS!

B

beoxinhtb

Guest
12/7/10
0
0
0
35
thai thuy-thai binh

chị oi..!cho e tham gia nữa.

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Đang say và đói đây.
Tui có ý kiến thế này, nếu mùng 4 hay mùng 5 tết mà tổ chức thì = với họp mặt đầu năm.
Nên tổ chức ngày khác đi, ví dụ như ngày giải phóng Thái Bình 02 - 10 chẳng hạn, thế có hay không????
Với 3 ngày tết đó. Theo cá nhân mình thì mình thấy chọn ngày 5/1 (tết AL) là đẹp nhất. Với ngày mùng 4 mình thấy số đó không đẹp, còn ngày mùng 3 thì e là nhiều người còn giành tết ở gia đình, bạn bè nữa.
Chọn ngày sinh nhật cho box Thái Bình phải là ngày tụ họp được mọi người đông đủ thế mới vui. Vì đk không cho phép nên chúng ta sẽ tổ chức sn và ngày gặp mặt đầu năm đồng thời. Vì thế mình không ủng hộ chọn ngày 02/10 làm ngày sn cho Box. Đó là ý kiến của bản thân mình, cũng mong mọi người cho ý kiến.
Một ý kiến nhỏ nữa mình nghĩ là thường người ta chọn ngày dương để tc sn, chúng ta chọn ngày âm nv liệu có làm sao không nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA