Hóa đơn quên kê khai trong thời gian bao lâu thì vẫn được tính.

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 9 trên 9
6,458 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hanhphucgiandon
    Địa chỉ
    bắc giang
    Post Thanks / Like
    hanhphucgiandon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-08-2010, 10:03 #1
    Mọi người ơi cho em hỏi có phải hóa đơn giá trị gia tăng mà quên kê khai thì có thời gian là 6 tháng vẫn được kê không ạ? và có thể cho em biết đó là quyết định gì không ạ? vì bên em bắt download quyết định này về mà em tìm mãi không biết nó ở đâu. giúp em với nhé.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

Hạnh phúc đơn giản là được nâng niu

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoalan_chi
    Địa chỉ
    Hai Đầu Nỗi Nhớ!
    Post Thanks / Like
    hoalan_chi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Đúng rồi, em down TT129/2008 TT BTC

Em tìm ở mục III. 1) Phương pháp Khấu trừ thuế.
    1.2, c.8
    c.8. Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho. Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn hoặc chứng từ nộp thuế chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn, chứng từ bỏ sót
    Good luck!
    Muốn mọi người vì mình trước tiên mình phải vì mọi người....

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của lovely9999
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    lovely9999 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thông tin hoalan đưa ra là chính xác rồi. Căn cứ vào đó bạn biết HĐ đó có trong thời gian được kê khai nữa không nhé. Cứ kê khai bình thường thôi.
    you make me cry, you make me smile, you make me fell the love is true

5. Thành viên Hình đại diện của xuanptl
    Địa chỉ
    An Giang
    Post Thanks / Like
    xuanptl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Vậy cho em hỏi nhé, Nếu hóa đơn GTGT mua vào kê khai chậm chậm nhất là thời gian bao lâu ah?
    Trên hóa đơn GTGT đó có đóng dấu của DNTN và có chữ ký nhưng không có ghi họ và tên vậy hóa đơn đó có đúng quy định không và trách nhiệm của kế toán là phải làm gì khi nhận được hóa đơn đó?

6. Thành viên Hình đại diện của thaophuongkt
    Địa chỉ
    tp.hcm
    Post Thanks / Like
    thaophuongkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    theo mình bít thì kê khia thuế gtgt tối đa là 6 tháng thui bạn ah
    [FONT="Times New Roman"][COLOR="Purple"]tuyển ox, k cần đẹp trai, chỉ cần dễ nhìn, vui tính là được[/COLOR][/FONT]

7. Thành viên Hình đại diện của bichhai2010
    Địa chỉ
    Phú Yên
    Post Thanks / Like
    bichhai2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-08-2010, 10:29 #6
    Chào cả nhà!
    Có bạn giúp mình với!
    ở cơ quan mình, doanh nghiệp kinh doanh xăng dầu có nhiều cửa hàng bán lẻ, hàng tháng chi phí điện, nước, điện thoại và một số chi phí khác có khoán sử dụng cho CB.CNV, và cửa hàng bán xăng dầu. Nếu các cửa hàng bán xăng dầu sử dụng vượt mức khoán thì thường trước đây thì sẽ thu lại tiền vượt khoán: làm giảm chi phí. Nhưng hiện nay, cơ quan thuế ở địa phuơng bảo phần vượt khoán đó không thuộc chi phí sản xuất kinh doanh nên không được khấu trừ phần thuế của khoản chi phí vượt khoán. Có thông tư hoặc quy định thực hiện nào về vấn đề này không? Có ai biết cho mình hướng giải quyết với! thanks!bichhaikd@gmail.com

8. chief accounting Hình đại diện của cachep87
    Địa chỉ
    TP Hà Nội
    Post Thanks / Like
    cachep87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi xuanptl Xem bài
    [COLOR="Black"][COLOR="Blue"][B]Vậy cho em hỏi nhé, Nếu hóa đơn GTGT mua vào kê khai chậm chậm nhất là thời gian bao lâu ah?
    >> Bạn đọc lại bài của Bac Hoalan_chi!!!

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi xuanptl Xem bài

Trên hóa đơn GTGT đó có đóng dấu của DNTN và có chữ ký nhưng không có ghi họ và tên vậy hóa đơn đó có đúng quy định không và trách nhiệm của kế toán là phải làm gì khi nhận được hóa đơn đó?
    Thông tư 120:
    . Khi lập hoá đơn, bên bán phải phản ảnh đầy đủ các nội dung, chỉ tiêu in sẵn trên mẫu hoá đơn
    Trường hợp mẫu hoá đơn có chỉ tiêu thủ trưởng đơn vị ký duyệt thì không nhất thiết thủ trưởng đơn vị phải ký duyệt mà có thể uỷ quyền cho người bán hàng ký, ghi rõ họ, tên khi lập và giao hoá đơn cho khách hàng. Việc uỷ quyền người ký duyệt hoá đơn bán hàng phải có quyết định của thủ trưởng đơn vị và hoá đơn này phải được đóng dấu của tổ chức, cá nhân vào góc trên, bên trái của liên 2 hoá đơn.
    Bạn làm kế toán có trách nhiệm báo cáo, nhắc nhở Giám Đốc!
    ...Hóa đơn quên kê khai trong thời gian bao lâu thì vẫn được tính. Hóa đơn quên kê khai trong thời gian bao lâu thì vẫn được tính....
    Bản quyền: Smod VTM

9. Thành viên Hình đại diện của saobang9078
    Địa chỉ
    HỒ CHÍ MINH
    Post Thanks / Like
    saobang9078 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-01-2014, 09:09 #8
    Mọi người ơi cho em hỏi là em có một hóa đơn gtgt đầu vào ngày 6/6/2013 mà chưa kê khai, giờ e có thể kê khai vào quý 4/2013 được không?

10. Never stop dreaming Hình đại diện của quynhhuong0291
    Địa chỉ
    Miền đất nam bộ đặc sản trái cây 4 mùa
    Post Thanks / Like
    quynhhuong0291 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-01-2014, 09:17 #9
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi saobang9078 Xem bài
    Mọi người ơi cho em hỏi là em có một hóa đơn gtgt đầu vào ngày 6/6/2013 mà chưa kê khai, giờ e có thể kê khai vào quý 4/2013 được không?
    Hoá đơn đầu vào của bạn vẫn còn trong thời gian đc khấu trừ (6 tháng), bạn kê khai ngay vào quý 4/2013 đi nha.