Hóa đơn quên kê khai trong thời gian bao lâu thì vẫn được tính.

• Thread starter hanhphucgiandon
  • Ngày gửi
H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang
Mọi người ơi cho em hỏi có phải hóa đơn giá trị gia tăng mà quên kê khai thì có thời gian là 6 tháng vẫn được kê không ạ? và có thể cho em biết đó là quyết định gì không ạ? vì bên em bắt download quyết định này về mà em tìm mãi không biết nó ở đâu. giúp em với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Đúng rồi, em down TT129/2008 TT BTC

Em tìm ở mục III. 1) Phương pháp Khấu trừ thuế.
1.2, c.8
c.8. Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho. Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn hoặc chứng từ nộp thuế chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn, chứng từ bỏ sót
Good luck!

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Thông tin hoalan đưa ra là chính xác rồi. Căn cứ vào đó bạn biết HĐ đó có trong thời gian được kê khai nữa không nhé. Cứ kê khai bình thường thôi.

X

xuanptl

Guest
7/8/09
3
0
0
An Giang
Vậy cho em hỏi nhé, Nếu hóa đơn GTGT mua vào kê khai chậm chậm nhất là thời gian bao lâu ah?
Trên hóa đơn GTGT đó có đóng dấu của DNTN và có chữ ký nhưng không có ghi họ và tên vậy hóa đơn đó có đúng quy định không và trách nhiệm của kế toán là phải làm gì khi nhận được hóa đơn đó?

T

thaophuongkt

Guest
9/7/10
5
0
0
34
tp.hcm
theo mình bít thì kê khia thuế gtgt tối đa là 6 tháng thui bạn ah

B

bichhai2010

Guest
13/8/10
1
0
0
Phú Yên
chi phí vượt khoán chi phí của doanh nghiệp

Chào cả nhà!
Có bạn giúp mình với!
ở cơ quan mình, doanh nghiệp kinh doanh xăng dầu có nhiều cửa hàng bán lẻ, hàng tháng chi phí điện, nước, điện thoại và một số chi phí khác có khoán sử dụng cho CB.CNV, và cửa hàng bán xăng dầu. Nếu các cửa hàng bán xăng dầu sử dụng vượt mức khoán thì thường trước đây thì sẽ thu lại tiền vượt khoán: làm giảm chi phí. Nhưng hiện nay, cơ quan thuế ở địa phuơng bảo phần vượt khoán đó không thuộc chi phí sản xuất kinh doanh nên không được khấu trừ phần thuế của khoản chi phí vượt khoán. Có thông tư hoặc quy định thực hiện nào về vấn đề này không? Có ai biết cho mình hướng giải quyết với! thanks!:1luvu:bichhaikd@gmail.com

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Vậy cho em hỏi nhé, Nếu hóa đơn GTGT mua vào kê khai chậm chậm nhất là thời gian bao lâu ah?
>> Bạn đọc lại bài của Bac Hoalan_chi!!!

Trên hóa đơn GTGT đó có đóng dấu của DNTN và có chữ ký nhưng không có ghi họ và tên vậy hóa đơn đó có đúng quy định không và trách nhiệm của kế toán là phải làm gì khi nhận được hóa đơn đó?

Thông tư 120:
. Khi lập hoá đơn, bên bán phải phản ảnh đầy đủ các nội dung, chỉ tiêu in sẵn trên mẫu hoá đơn

Trường hợp mẫu hoá đơn có chỉ tiêu thủ trưởng đơn vị ký duyệt thì không nhất thiết thủ trưởng đơn vị phải ký duyệt mà có thể uỷ quyền cho người bán hàng ký, ghi rõ họ, tên khi lập và giao hoá đơn cho khách hàng. Việc uỷ quyền người ký duyệt hoá đơn bán hàng phải có quyết định của thủ trưởng đơn vị và hoá đơn này phải được đóng dấu của tổ chức, cá nhân vào góc trên, bên trái của liên 2 hoá đơn.
Bạn làm kế toán có trách nhiệm báo cáo, nhắc nhở Giám Đốc!

S

saobang9078

Sơ cấp
17/9/13
9
0
0
34
HỒ CHÍ MINH
Ðề: Hóa đơn quên kê khai trong thời gian bao lâu thì vẫn được tính.

Mọi người ơi cho em hỏi là em có một hóa đơn gtgt đầu vào ngày 6/6/2013 mà chưa kê khai, giờ e có thể kê khai vào quý 4/2013 được không?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hóa đơn quên kê khai trong thời gian bao lâu thì vẫn được tính.

Mọi người ơi cho em hỏi là em có một hóa đơn gtgt đầu vào ngày 6/6/2013 mà chưa kê khai, giờ e có thể kê khai vào quý 4/2013 được không?
Hoá đơn đầu vào của bạn vẫn còn trong thời gian đc khấu trừ (6 tháng), bạn kê khai ngay vào quý 4/2013 đi nha.

A

abbytran

Guest
22/10/12
17
1
3
Hà Nội
Các a/c cho e hỏi! Bên em vẫn nợ bên bán bán hàng số tiền, tuy nhiên số tiền ấy phát sinh từ tháng 9, nhưng tháng 12 e mới lấy hóa đơn có được chấp nhận k ạ?