Hệ thống tài khoản kế toán và bảng cân đối kế toán QĐ15 theo thông tư 244/BTC

• Thread starter thanhtuy
  • Ngày gửi
thanhtuy

thanhtuy

Thích thì chiều
9/2/09
192
2
0
HCM
Mình đã chỉnh lại Hệ thống tài khoản kế toán và Bảng cân đối kế toán QĐ15 sửa đổi theo thông tư 244/BTC ngày 31/12/2009.

Đính kèm

• TT244BTC.rar
    63.3 KB · Lượt xem: 3,211
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tomhodaivuong

Sơ cấp
20/4/10
14
0
0
39
df
Tôi mới ra nhà sách mua xong, uổng quá đi. Dù sao cũng cám ơn

Q

QUOCTHANGTRAN

Sơ cấp
28/2/10
21
0
0
Bình Phước
đáng lẽ BTC phải thay đổi toàn bộ qd15 khác, chứ sủa tới sửa lùi, khó nhận biết qd 15 đã bị sửa

D

dpc

Guest
19/12/05
9
0
1
hn
Bác Thanhtuy cho mình hỏi là trong mục "Nợ ngắn hạn" và "Nguồn kinh phí và quỹ khác" đều có chỉ tiêu "Quỹ khen thưởng, phúc lợi". Vậy thì chỗ nào bị thừa?

thanhtuy

thanhtuy

Thích thì chiều
9/2/09
192
2
0
HCM
Bác Thanhtuy cho mình hỏi là trong mục "Nợ ngắn hạn" và "Nguồn kinh phí và quỹ khác" đều có chỉ tiêu "Quỹ khen thưởng, phúc lợi". Vậy thì chỗ nào bị thừa?

Cám ơn bạn đã nhắc. chỉ tieu 431 sẽ không còn, bạn có thể dọc lại toàn bộ thông tư 244/TT-BTC di kèm.
Chúc bạn thành công

K

kim huongloc

Sơ cấp
23/2/09
15
0
0
TP.HCM
Thông tư 244 có hiệu lực sau 45 ngày từ ngày ký nên minh không biết báo cáo tài chính năm 2010 mình áp dụng chưa ? hay năm 2011 mới áp dụng. Mong các bạn góp ý nhé.

M

meoluoidayne

Guest
22/5/11
1
0
0
34
thai nguyen
Mình đã chỉnh lại Hệ thống tài khoản kế toán và Bảng cân đối kế toán QĐ15 sửa đổi theo thông tư 244/BTC ngày 31/12/2009.

bài rất hay, cảm ơn vì bài đăng bạn nhé!

cám ơn về bài đăng, mình tìm mãi, thank you very much !

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
bài rất hay, cảm ơn vì bài đăng bạn nhé!

cám ơn về bài đăng, mình tìm mãi, thank you very much !

Sori nhe! Tôi chỉ thấy cái TT244 thôi không thấy nội dung gì khác. Bạn khen bài rất hay là bài nào vậy tôi không nhìn thấy.

D

duypckg

Guest
25/5/11
1
0
0
Kiên Giang
Đừng bắt lỗi người ta nghe bạn xuantham!!!!!!!!!
bệnh nghề nghiệp ah!!!!!
có đưa lên thì tham khảo và nhiều người không cập nhật kịp thời thì rất vần thiết đó bạn!
thân chào bạn

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Đừng bắt lỗi người ta nghe bạn xuantham!!!!!!!!!
bệnh nghề nghiệp ah!!!!!
có đưa lên thì tham khảo và nhiều người không cập nhật kịp thời thì rất vần thiết đó bạn!
thân chào bạn

Hahaha. Có lẻ bạn cho tôi là hay bắt lổi. Cái đó cũng có lúc đúng, nhưng ở topic này thì không đúng rồi nhé!
Tôi thì có cái tật là cố gắng để nói đúng và hiểu đúng. Tác giả dùng từ " bài" thì tôi hiểu là bài viết post lên diễn đàn, còn mấy cái văn bản hay dữ liệu gì khác thì mọi người hay dùng từ " tài liệu" chứ không dùng từ bài.
Tôi hỏi bởi vì có thể 1 bạn dùng từ sai, cũng có thể 1 bạn post sao đó có lổi nên bài không có, hoặc bài viết của bạn ấy lại quên attache.
Hehe. Tôi thường hay hỏi để rõ mọi vấn đề, và đó thường hay bị cho là khó chịu hay kỳ cục, hay đủ thứ cái ....Kệ! biết sao giờ, Ai hiểu sao cũng được nhưng cái quan trọng là thắc mắc tôi được giải đáp. Hơn nữa, gần đây thỉnh thoảng diễn đàn cũng có bài viết không thấy nội dung ( mà nếu khg có nội dung thì đâu có post lên được đâu).

Và điều cuối cùng, trong diễn đàn có nhiêu tài liêu đã được thành viên này post rồi nhưng thành viên khác không biết vẫn post lên tiếp. Trong BQT cũng như thành viên chưa ai xem là tài liệu đó là không cần thiết. Vì ai ai cũng hiểu, khi có tài liệu mà thành viên đó post lên đã chứng tỏ sự nhiệt tình của họ với cộng đồng rồi, và chả ai muốn làm người đó buồn vì sự nhiệt tình của mình cả!
Thân mến.

C

chipnon

Guest
21/4/11
23
0
0
ha nam
cảm tài liệu ơn bạn nhé, lần sau có cái gì liên quan nhớ up cho mọi người biết nhe.

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội
B

betty88

Guest
Ðề: Hệ thống tài khoản kế toán và bảng cân đối kế toán QĐ15 theo thông tư 244/BTC

Trước hết xin gửi tới các bạn Thông tư 244:

Thông tư 244/2009/TT-BTC về Chế độ Kế toán

Trong link trên, cũng cung cấp cho các bạn đủ các tài liệu có liên quan đến Thông tư 244:

Mẫu BCTC theo QĐ 15 đã cập nhật Thông tư 244

Hệ thống Tài khoản theo QĐ 15 và Thông tư 244

Quyết định 15/2006/QĐ-BTC

tất cả các link died :(
PS: check lại giúp nhá bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA