hợp đồng lao động dưới 3 tháng có được ký nhiều lần cho 1 người không?

• Thread starter bongbeu
  • Ngày gửi
B

bongbeu

Sơ cấp
27/2/10
15
0
1
43
hanoi
Chào mọi người! cho mình hỏi hợp đồng dưới 3 tháng có được ký nhiều lần cho một người không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangdo824

Sơ cấp
28/12/09
17
1
3
TpHCM
nếu người lao động này làm việc ko liên tục (cho công việc mùa vụ như bán hàng trung thu chẳng hạn) thì ok

T

thinhyen

Sơ cấp
15/3/10
25
0
0
36
thanh hoa
tiện thể cho em hỏi luôn. người lao động làm việc có 4 tháng rồi xin nghỉ thì có phải làm hợp đồng lao động ko?

thanhtuy

thanhtuy

Thích thì chiều
9/2/09
192
2
0
HCM
tiện thể cho em hỏi luôn. người lao động làm việc có 4 tháng rồi xin nghỉ thì có phải làm hợp đồng lao động ko?

Nếu không có hợp đồng lao động thì tiền lương không được tính vào chi phí khấu trừ thuế TNDN. Ngoài ra khi thanh toán lương cho NLD (4tháng đã làm việc) phải khấu trừ 10% thuế TNCN ==> Bạn nên ký hợp đồng lao động đầy đủ.
Chúc bạn thành công

T

thinhyen

Sơ cấp
15/3/10
25
0
0
36
thanh hoa
Nếu không có hợp đồng lao động thì tiền lương không được tính vào chi phí khấu trừ thuế TNDN. Ngoài ra khi thanh toán lương cho NLD (4tháng đã làm việc) phải khấu trừ 10% thuế TNCN ==> Bạn nên ký hợp đồng lao động đầy đủ.
Chúc bạn thành công

vậy ký hợp đồng xong mà người ta nghỉ ko có quyết định nghỉ việc thì thuế có hỏi đến quyết định ngỉ việc đó ko. Lương của họ dưới 4triệu mà có phải đóng thuế TNCN đau

Sửa lần cuối:
nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
vậy ký hợp đồng xong mà người ta nghỉ ko có quyết định nghỉ việc thì thuế có hỏi đến quyết định ngỉ việc đó ko. Lương của họ dưới 4triệu mà có phải đóng thuế TNCN đau

tất cả tiền lương mà bạn chi để trả cho người lao đọng thì nên ký hợp đồng để được đưa vào chi phí hợp lý bạn à,

T

thinhyen

Sơ cấp
15/3/10
25
0
0
36
thanh hoa
Cty em phải bổ sung hợp đồng từ mấy năm trước vậy họ làm bao lâu thì viết hợp đồng cho họ. Bây giờ họ vẫn còn làm thi ở dòng loại hợp đồng lao động viết là ko thời hạn à. Còn nhứng ld nghỉ rùi thì có phải làm quyết định nghỉ việc cho họ ko

HOLLAND

HOLLAND

Trung cấp
7/4/10
108
1
18
Cần Thơ
Chúc bạn thành công

Nếu vậy Anh (Chị) cho em hỏi là nếu như Cty có ký HĐLĐ với người lao động nhưng không đăng ký tình hình sử dụng lao động và không đăng ký BHXH cho NLĐ thì khoản tiền lương trả cho NLĐ có được tính vào chi phí hợp lý để khấu trừ thuế TNDN kg ạ? Thanks!

R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
41
ha noi
được , việc ký kết hơpj đồng ngắn hạn 3 tháng 1 lần là được,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA