Cách in sổ sách của từng tháng trong phần mềm excel theo qđ 48

• Thread starter hoabattu84
  • Ngày gửi
H

hoabattu84

Sơ cấp
11/6/10
6
0
0
Ha Noi
Anh chị ah, em vừa mới vào nghề nên còn bở ngỡ, cty em bé nên em đang dùng sổ kế toán NKC trên excel theo QĐ48, nhưng em lại ko biết cách lọc ra số liệu của tháng 7 vừa rồi để in ra ah, anh chị nào hướng dẫn cho em với ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội
đừng nói thế khổ thân em nó. Em cần in gì thì vào đó in ra là được thui, giờ em hỏi như thế các anh chị khó trả lời em lắm. Có gì chi tiết thì hỏi người cùng phòng đó em à. Nhìn thấy người ta chỉ có khi em còn chưa hiểu hết nói gì chỉ qua tin nhắn thế này. Chúc em bình tĩnh tìm ra cái cần in em nhé!

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
In sổ sách đối với DN áp dụng QĐ48!

Anh chị tư vấn giúp em:
Công ty em thành lập đầu năm 2009, Báo cáo Tài chính và các Báo cáo khác đã lập và nộp đầy đủ, việc hạch toán và ghi sổ được thực hiện trên Excel, vậy sổ sách em làm trong EXcel có phải in ra đóng thành quyển?? (Anh chị có đường link hướng dẫn về cách in sổ sách có thể post lên cho em cùng các thành viên khác tham khảo.:wall:, cty em áp dụng hình thức Nhật ký - sổ cái).
Thank a lots!

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Anh chị tư vấn giúp em:
Công ty em thành lập đầu năm 2009, Báo cáo Tài chính và các Báo cáo khác đã lập và nộp đầy đủ, việc hạch toán và ghi sổ được thực hiện trên Excel, vậy sổ sách em làm trong EXcel có phải in ra đóng thành quyển?? (Anh chị có đường link hướng dẫn về cách in sổ sách có thể post lên cho em cùng các thành viên khác tham khảo.:wall:, cty em áp dụng hình thức Nhật ký - sổ cái).
Thank a lots!

Đi học một lớp về Thực hành ghi sổ Kế toán là OK

P

pinkbong

Guest
9/5/09
24
0
0
hanoi
Em ơi cái đó phải hướng dẫn trục tiếp cơ em ah . Chứ nói trên này thì đọc chẳng hiểu j đâu em ah . Tốt nhất tạm thời em vào Tool -> Auto Filter để mà lọc đữ liều của tưnngf TK thôi em Ah.
Còn sau đấy em lên đi học một lớp kế toán trên Excell ý người ta sẽ hướng dẫn cụ thể cho

T

trantam269

Guest
18/8/10
12
0
0
hbc, tp.hcm
Anh chị tư vấn giúp em:
Thank a lots!

forum nay it nhiet tinh the, nguoi ta ko nên mới lên đây hỏi mà tra lời trớt quớt vậy!!!!!:015:
tha không trả lời còn hơn.
còn câu hỏi của ban theo mình cũng hay dùng excel để báo cáo thì bạn cần in những bảng sau và theo thứ tự đóng vào thành quyển cũng như tren phần mềm ễcl bạn dang dùng. nếu bạn dùng hình thức sổ là NKC:
1. sổ NKC
2. Sổ quỹ tiền mặt
3. sổ cái (nhớ là từng loại TK ví dụ: 111)
4. bảng cân đối TK
5. bảng CĐKT
6. Bảng BC lãi lổ
chú ý: in từng tháng riêng, mỗi tháng là 1 bộ như thế. vây là tương đối đủ rồi bạn có thể bổ sung thêm, nhưng theo tôi chi như thế là đạt yêu cầu của chi cục thuế rồi đó. nếu CCT hỏi thì ôm hết lên là OK!
chúc ban thành công!
2

S

Sakura87

Trung cấp
24/4/08
67
0
6
hanoi
Mình ko bit bạn dùng file j, nhưng nếu bạn muốn in tk của tháng 7 chẳng hạn, thì bạn vào tool/auto fiitbanjtrc đó bạn nên tạo riêng 1 cột, cột này bạn chỉ cần đặt công thức month là ok thui mà. Sau đó lọc theo tháng bạn cần

N

nang SG

Guest
19/4/11
2
0
0
36
TP
Mong bạn giúp đỡ, cty mình đang làm cũng sd hình thức nhật ký sổ cái mà mình mới vô làm nữa nên k biết làm sao hết. Chị kế toán trc nghỉ làm rồi mà k để lại mẫu củ. Bạn có thể gửi cho mình năm tài chính nào đó để mình tham khảo đc không. Mình cảm ơn rất nhiều.mail cua minh: truong_mthuyen@yahoo.com

D

duyenga

Sơ cấp
10/4/11
43
1
0
nam dinh
sổ sách, báo cáo kế toán

e mới bắt đầu vào làm lên chưa hiêu rõ ai có phần mềm exel của quyết đinh 48 thì gưi cho e vói.mail e là:duyengamx90@gmail.com..thank

nguyenthicamgiang

nguyenthicamgiang

Sơ cấp
20/10/10
21
0
0
33
tiền giang
có bạn nào có phần mềm kế toán hay và đặc biệt free hong cho mình với. mình là thành viên mới có gì các bạn chia sẻ kno cho mình nha?

P

phamthiphuong86

Guest
3/6/11
2
0
1
36
Thanh Xuân, Hà Nội
Bạn ấy không biết thì mới hỏi.
Bạn trả lời như vậy xem ra bạn biết tất cả mọi thứ rồi nhỉ. Thế bạn là thành viên Webketoan làm j

P

phuoctamkt

Guest
27/12/10
13
0
0
dien khanh
Ðề: Cách in sổ sách của từng tháng trong phần mềm excel theo qđ 48

Forum này có người nhiệt tình như bạn trantam269 thì chắc nhiều người vào lắm đấy !
Nhân tiện cho mình hỏi,:
1. cách in sổ theo hình thức ctgs trong pm excel qd48 của thầy levanton.
2. Mình in sổ theo năm được không (cty minh là cty thương mại & dịch vụ)
Có ai nhiệt tình như bạn ấy không nhỉ ?:020:

N

nolyy

Guest
24/11/11
1
0
0
Bà rịa vũng tàu
Ðề: Cách in sổ sách của từng tháng trong phần mềm excel theo qđ 48

Thiệt đúng là sốc thiệt, lập diễn để mọi người chia sẻ kinh nghiệm với nhau ma. Bạn nào trả lời được thì các bạn rất cám ơn chứ sao lại dùng ngôn ngữ và lời nói ko chút thiện cảm gì hết trơn ah. Mình mới gia nhập và cũng muốn học hỏi, tìm hiểu nhưng mới đọc mấy câu trả lời làm mình thấy buồn quá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA