Khoảng cách giữa dòng và đường thẳng trong word

• Thread starter panda168
  • Ngày gửi
P

panda168

Guest
20/8/10
5
0
0
Hà Nội
Trong word, khoảng cách giữa các dòng trong văn bản thì vào format/ pharagraph. nhưng rút ngắn khoảng cách giữa 1 dòng và 1 đường thẳng liền nhau thì làm như nào vậy? em đã làm như Khoảng cách giữa 2 dòng mà không được. ai biết chỉ giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
Trong word, khoảng cách giữa các dòng trong văn bản thì vào format/ pharagraph. nhưng rút ngắn khoảng cách giữa 1 dòng và 1 đường thẳng liền nhau thì làm như nào vậy? em đã làm như Khoảng cách giữa 2 dòng mà không được. ai biết chỉ giúp em với.

có phải em muốn gạch dưới một dùng đúng không có hai cách là em chọn u hoặc em viết xong sau đó đánh dấu trừ liên tục đến phần em gạch chân thế là được

P

panda168

Guest
20/8/10
5
0
0
Hà Nội
Thanks! để tạo đường thẳng dùng Shift+ dấu trừ(-) liên tiếp. sau đó em muốn rút ngắn khoảng cách của đường thẳng đó với dòng trên nhưng không quá sát với dòng trên như dùng Underline.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2

Sao ko dùng draw để vẽ nhỉ? có thể căn chỉnh xa gần với dòng chữ cần gạch chân tuỳ ý,

Nếu muốn chỉnh khoảng cách tùy ý thì bạn dùng thanh draw là hợp lý nhất

Bạn dùng draw vẽ 1 đường thẳng với độ dài mà bạn cần, sau đó bạn kích chuột vào đường thẳng vừa vẽ và dùng lệch Ctrl + 4 nút mũi tên lên xuống để căn chỉnh đường thẳng theo ý muốn.
Chúc bạn thành công.

levanluong86

levanluong86

THÀNH VIÊN NẰM VÙNG ;))
21/4/10
253
2
0
37
Nam Định
Bạn dùng draw vẽ 1 đường thẳng với độ dài mà bạn cần, sau đó bạn kích chuột vào đường thẳng vừa vẽ và dùng lệch Ctrl + 4 nút mũi tên lên xuống để căn chỉnh đường thẳng theo ý muốn.
Chúc bạn thành công.

Yes, cách này là hay nhất.

N

nhatminh0528

Cao cấp
18/8/10
285
1
0
Viet Nam
Mình cũng hay dùng như ngatkt, đơn giản mà đẹp hơn dùng Ctrl + (dấu trừ)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA