Khối lượng thực hiện trước ký hợp đồng sau

• Thread starter NhungGL
  • Ngày gửi
N

NhungGL

Sơ cấp
27/6/09
34
0
6
Gia Lâm
Cả nhà xem giúp mình với, kiểu này chắc mình chết chắc rùi huuuuu
Công ty mình làm về xây dựng nhưng bên cầu đường.
Công trình mình làm có phá đá nổ mình và công việc phá đá nổ mình được thực hiện từ tháng 2/2008. đợt nghiệm thu thanh toán đợt 1 với chủ đầu tư mình đã có khối lượng phá đá nổ mìn.
Đến tận bây h công trình chưa hoàn thành và bên mình giao khoán nổ mình mới xuất HD cho bên mình.
Cho mình hỏi năm 2008 mình thanh toán hết bằng tiền mặt và vẫn còn công nợ, đến bây h mình mới chuyển khoán hết số công nợ qua ngân hàng thì cho mình hỏi số tiền mình trả bằng tiền mặt trước đấy mình có được khấu trừ thuế ko? Bây h bên khoán mới xuất toàn bộ HD cho bên mình năm 2010.
Còn vấn đề sống còn này nữa là: Bên mình và bên đấy tại thời điểm đầu tháng 2/2008 thì chưa ký hợp đồng nhưng bên giao khoán đã tiến hành làm và 2 bên đã có biên bản bàn giao khối lượng. Và đến tháng 8/2008 bên mình và bên nổ mìn ký hợp đồng nhưng có một điều trớ trêu thay công ty đấy lại thay đổi tên công ty vào thời điểm là tháng 7/2008 thay đổi con dấu. tại thời điểm mà đến tháng 8/2008 mình mà ký hợp đồng thì ký tên công ty mới nhưng khối lượng phá đá nổ mìn thì từ tháng 2 và bên mình đã nghiệm thu thanh toán với chủ đầu tư rồi.
Ai có cách nào giúp mình giải quyết vấn đề này với mình ko biết phải làm ntn nữa/

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NhungGL

Sơ cấp
27/6/09
34
0
6
Gia Lâm
Mọi người đọc rồi xem có hướng giải quyết nào giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA